SMC_AU 19/11/2021 Crazy entry ở 5S và cái kết 20R

Xin chào anh em
Lại là mình đây. Sáng thứ 7 rảnh rỗi và vẫn đang lâng lâng với lệnh win AU hôm qua, chia sẻ với mọi người một chút nhé.

Sáng hôm qua mình có nhận định về AU thế này

Mình đặt Alert ở đấy và ăn trưa, ngủ nghỉ. Tầm 2h thì chuông kêu, giá về đúng vùng quan sát thì mình vào xem.
Vùng quan sát là ở HTF m15 nên mình vào m1 chờ xác nhận

Chờ đến tầm 3h30 thì cũng có xác nhận như thế này.
Lúc này mình có 2 vùng entry như hình, mình quyết định đặt 1 lệnh limit ở vùng entry 2 - như phân tích, có thể sẽ là vùng cuối cùng giá có thể quay về.
Còn tại vùng 1, mình quyết định chờ giá về, tiếp tục vào LTF nhỏ hơn nữa - đó là 5 giây, chờ xác nhận ở đây sẽ vào lệnh.

Và đây là những gì đã xảy ra ở timeframe 5s

Ngay sau khi giá hit entry của mình thì sập mạnh luôn, nhìn momentum giảm mạnh mình đã khá tự tin không cắt partial. Khi giá chạy được khá xa, mình dời SL về 5R để bảo toàn target lệnh của mình và thả trôi lệnh về TP. Và đây là cái kết

Lệnh này không phải là lệnh dài nhất mình từng chạy được về số pip nhưng về số R là lớn nhất trước giờ của mình (do mình chỉ trade intraday/target 1 tuần 10-15R/1 lệnh 5-7R). Cũng may mắn khi các cặp xxxUSD hôm qua cũng sập mạnh nên mình TP được sớm.

Đây là cách nhìn của mình về thị trường hiện tại. Mình theo SMC cũng chưa được 6 tháng, hiện mình cũng đang tiếp tục học tập và cải thiện. Chia sẻ với mọi người để mọi người ai đang quan tâm về SMC có thê sẽ có thêm động lực để theo đuổi concept này.

Mình và một số anh em cũng luôn sẵn sàng giúp đỡ những người mới với concept này.
Bài viết của mình trước đây về việc mình bén duyên với SMC

Cảm ơn mọi người đã đọc tới đây
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

25 Lượt thích

Cảm ơn review của bạn. Cuối tuần vừa rồi mình cũng có vào được lệnh EU mà chỉ xuống đến 5m thôi. Vì Hội quán để học hỏi kiến thức là chính nên mình xin phép xoá phần chụp lệnh số lot để tránh FOMO bạn nhé.

8 Lượt thích

Người chơi hệ giây :+1:

1 Lượt thích

Thực tế nghiệt ngã, minh giống đang tập bò quanh các ae điền kinh

2 Lượt thích

hóng anh review lệnh theo góc nhìn kết hợp ạ :heart_eyes:

Và cả lệnh sl thực chiến nếu có ạ

3 Lượt thích

Thề là chart dưới m1 có mấy gap khó xem lắm bác ạ, lại sợ nhiễu nữa :(( dù sao đây vẫn là một phân tích hay cho thêm góc nhìn cách vào lệnh theo smc, tks chủ thớt

2 Lượt thích

ae chỉ tham khảo thôi

2 Lượt thích

lúc đó m pt ntn, ăn nhau ở chỗ tinh tế=))). có TH nào nó lên đỉnh rồi mới sập ko bác?

không phải mình muốn làm các bạn fomo mà góc nhìn của mình là:

• Market có tính fractal. Ở HTF như thế nào thì LTF nó y hệt như vậy
  • Mình vào lệnh ở khung 5S nhưng cái diễn biến ở khung 5S đấy nó diễn ra ở ob m1, ob m1 đấy là 1 ob mạnh như mình đã phân tích, nó nằm ở pha xác nhận tại OB m15 (trùng luôn ob H1). Và để chờ cái s5 đấy diễn ra mình cũng phải chờ phải canh giá về OB khung lớn và dõi theo price action.
3 Lượt thích

Thường xuyên mà bác. Chỗ đó là extreme ob, nơi neo giá cuối cùng.
Nhưng nó cũng không nhất thiết phải đi lên đấy rồi mới chạy, chỉ cần đủ thanh khoản là nó chạy thôi → đó là thứ gần như mình không thể biết được. Tất nhiên mình có thể phần nhiều dự đoán được dựa trên một số tiểu tiết về price action như mình có đề cập trong bài.
Với concept SMC, theo cá nhân mình, nhìn ra liquidity là phần quan trọng nhất. Giá muốn chạy thì phải gom đủ liquidity. Và giá chạy thì phải có liquidity để target

2 Lượt thích

công nhận những chỗ tiểu tiết đấy phải luyện tập đủ kinh nghiệm mới bắt dc những phát ntn

để ý thì 3 khung m15,m1,5s thì bác dùng có 1 chiêu, chỗ OB dc tạo ra từ khi giá quét thanh khoản 2 đỉnh trước đó=)). cảm ơn bác đã chia sẻ

chúc mừng bác có 1 lệnh thắng.
nhưng e có 1 câu hỏi đó là : ở khung thời gian lớn giá choCH 1 lần và Bos 1 lần ta xác định được xu hướng trước nó chính thức đảo chiều . sau đó ở timefame nhỏ hơn chỉ cần cần Bos 1 lần là ta đã có 1 lệnh CE hay n vẫn là 1 lệnh RE vậy?

hehe , nhìn tf thấp là thấy thân thiết rồi , SMC mình mới biết đến gần đây . càng đọc tài liệu trên mạng càng thấy rối . thôi thì cứ săn mỗi OB khi nó phá cấu trúc thấy nó dễ dàng và tỉ lệ win cao .
15s thì cũng hay nhìn nhưng 5s thì nến nhiễu quá mình cũng lười xem . những tf nhỏ thì cứ ngắm nó 1 lúc là hoà nhịp với sóng ngay

1 Lượt thích

cao thủ view lệnh trên mt4 để tránh bị nói là trade mõm mà ad medio. số lót đó nhân 1,5 pip thì cũng ko bao nhiêu, sl thì tốn nhiều commission tý thôi

Theo mình thấy thì

• M1 choch và bos lần 2 confirm giảm
  • 5s chỉ mới bos 1 lần, để confirm giảm thì phải bos lần 2, nhưng trước khi bos thì nó đã tạo 2 đỉnh và liếm thanh khoản → điểm cộng để vào lệnh luôn
  • Hơn nữa, phân tích ngược từ HTF xuống LTF thì vùng vào lệnh cũng là vùng mạnh rồi, nên có thể vào lệnh được
    Em thấy vậy có đúng ko a @Fraser_S
2 Lượt thích

@Fraser_S bạn cho mình hỏi chút.

Mình đồng ý là cấu trúc HTF hay LTF đều như nhau nó khác là diễn biến nhanh hơn hay chậm hơn thôi.
Giỏi thì nhìn giây hay giờ mình nghĩ là không khó vs bạn . chúc bạn thành công :+1:

1. OB là 1 vùng, và mình có giải thích, cái râu nến đấy thể hiện rất rõ hàng vi manipulate giá của Bigboy (quét thanh khoản và cái move sau đó bos).
  2. Mình chờ CE thì entry của mình là ở OB khung nhỏ nên OB khung lớn chỉ giúp mình xác định giá đã về vùng quan sát
2 Lượt thích

B ko cô đơn đâu.kk :))