Smart Money Concept là gì? Góc nhìn của mình về SMC

nhiều khi muốn viết hay như mấy bác hay anh medio mà viết đc một nửa lại xé nháp
văn dốt nó khó

3 Lượt thích

Do bác vẫn chưa phiêu được theo dòng text thôi , đấy là đẩy cảm xúc vào những dòng text khiến cho người đang đọc có cảm giác như đang nói chuyện truyền đạt trực tiếp với mình … bác viết càng nhiều thì sự linh hoạt trong những bài viết của bác càng cao .
Đến lúc nào đó rồi mỗi khi bác viết là lại cảm thấy hào hứng , phiêu , phê … gọi là kiểu như trải lòng với mọi người ấy , càng chân thành thì người đọc càng nhiều cảm xúc , vì có nhiều cái bác không thể nào kể trực tiếp cho người khác nghe mà cách còn lại là VIẾT

3 Lượt thích

Bác này chắc là nhà văn😀

3 Lượt thích

em cũng hướng nội bác ạ. Từ khi trade thì càng được trải nhiệm nhiều cung bậc cảm xúc hơn, mà mình chỉ có thể gọi tên nó ra giấy chứ không share với ai được mới khổ ^^

2 Lượt thích

Sau này khi thoát khỏi được những sự trói buộc của cuộc sống thì mình cũng sẽ viết cái gì đó để giải toả … nhà văn cũng là một ý tưởng hay :smiley: , tuy nhiên viết 1 cái gì đó khiến mình cảm thấy hào hứng thì tuyệt hơn

4 Lượt thích

Như vậy thì bác cũng nên làm 1 quyển nhật ký đi , trên evernote hay notion cũng được , viết lại những cảm xúc , những suy nghĩ …nếu không có cách giải toả thì sẽ bí bách lắm bác , lâu lâu thì lên hội quán làm bài tâm sự chia sẻ về những chiêm nghiệm hay kiến thức gì đó như ad ấy …cảm giác cho đi cái gì đó nó sướng lắm :grin:

4 Lượt thích

em cũng có bác ạ :laughing: , vấn đề cứ bị ngại câu từ chưa được trau truốt nên không dám share cho mọi người. Lúc suy nghĩ thì được nhiều lắm nhưng đặt bút xuống là chữ nghĩa nó lại bay đi đâu. Không biết bác có bị như em không nhỉ ?

4 Lượt thích

đúng cái e đang tìm hiểu thêm, mong anh sớm ra bài tiếp nhé ạ

1 Lượt thích

hehe , bác chuyển sang viết vào ban đêm nhé , đầu óc thư giãn , không gian tĩnh lặng … đâu phải lúc nào viết cũng ra được đâu .
Cơ thể phải thoải mái thì bác mới để con quái vật trong bác trỗi dậy được :grin: … vấn đề câu từ thì đảm bảo khi bác viết ra còn hay gấp mấy lần bác nói nên đâu cần flo làm chi , miễn là cái bác viết là cái mà bác hứng thú và tạo giá trị cho người khác , đưa họ thăng hoa trong câu chữ là được :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Lượt thích

để viết được như vậy thì cần nhiều thời gian suy ngẫm, chiêm nhiệm lắm bác. Mà cuộc sống của em nó quay 24/7 không khác gì chong chóng nên đôi khi muốn ngồi lại kiếm tìm một chút bình yên cũng khó khăn ^^. Dù sao cũng cảm ơn bác nhìu, câu từ của bác đi vào lòng người thực sự.

5 Lượt thích

Đơn giản là cứ làm thôi bác , thời điểm hoàn hảo chưa bao giờ có cả …
Để bình yên bác phải buông bỏ nhiều thứ hơn bác tưởng tượng nhiều
Dù sao thì vẫn đợi bài viết của bác xem thế nào :grin:

2 Lượt thích

Em vẫn cố tôi luyện thêm, dạo này công việc với việc học dồn dập quá nên chẳng đọc được nhiều. Cố dành thêm thời gian cho trade nữa là hết ngày bác ạ…

3 Lượt thích