Smart Money Concept là gì? Góc nhìn của mình về SMC

• Order Block: thay đổi cách vẽ các vùng Key Level một cách chính xác hơn, tối ưu được tỷ lệ RR.
    cái này ổn này, mình mới nhưng cũng dùng nó trước xem Supply - denand áp dụng vào.
4 Lượt thích

hay quá a , rất bổ ích

1 Lượt thích

Có 2 cái OB và OB tiếp diễn, e thấy 2 cái đấy để áp dụng vào lệnh tại KLQT hoặc OB tiếp diễn vào tại đỉnh đáy cũ trùng fibo rất hay. Bóp đc sl ngắn để tỉ lệ RR cao, backtest mấy hnay giờ vẫn quay lại với cttt vì đơn giản dễ thực hiện và sl có không gian để rời sl về hoà, còn vào theo OB là xác định 1 là win 2 là loss. Sl k có không gian để thở.

6 Lượt thích

Theo cá nhân mình đang áp dụng thì pp đánh Break And Retest khá ổn áp, cứ theo các bài thầy Medio mình thấy cũng ổn rồi. Chủ yếu hợp lưu + xác nhận Retest là Entry thì luôn có tỷ lệ win cao và nếu lõm thì cũng ít ( sl ngắn ) . tuy nhiên theo kinh nghiệm thực hành mây tháng nay thì canh Retest là cả…1 nghệ thuật các bạn ạ ^^

5 Lượt thích

Cảm ơn anh @Medio nhiều nhiều nha?

5 Lượt thích

gần đây thì bài này dài nhất , bài do a medio biên soạn thì dù dài đọc vẫn thấy nhẹ nhàng và cuốn , đủ để ae nắm được những cái trọng tâm …
Công việc còn lại của ae là lót zep ngồi hóng phần sau , chỉ tiết và sâu sắc hơn . đảm bảo ae đọc phát hiểu luôn nhưng thực hành thì ăn no hành mới ra kỹ năng …
thanksyou a meido về bài chất …lượng vì luôn tìm tòi kiến thức mới cho ae HQ nâng tầm bản thân .
Vì mấy bài kiến thức dạng này lên traderviet đọc là nhức não luôn , và rất khó dung hợp vào keylevel đang luyện , tuy nhiên kiến thức đang được xào nấu bởi gia chủ :grinning_face_with_smiling_eyes:

6 Lượt thích

Cảm ơn Ad medio đã chia sẻ góc nhìn về SMC. Mình cũng đang nghiên cứu thêm xem sao

6 Lượt thích

minh mới backtes thử thì thấy vùng klqt nào mà có ob thì tỉ lệ win khá cao vs entry cung kha đẹp.ngoài ra chưa nghiệm được thêm một cái gì.đang rất mông lung khi nhập thêm kiến thức mới.mong ae hội quán cùng nhau dìu dắt nhau đi lên những tầm cao

3 Lượt thích

Mỗi lần đọc cmt của bác là lại thấy ngôn từ thêm một gia vị mới :D.

3 Lượt thích

cá nhân mình thấy, SMC cái hay nhất là phần OB, các bạn thử kết hợp xem,

3 Lượt thích

Ob e thấy bác nào trade medio tốt rồi thì qua ob đúng công lực thêm bội phần. Rieng cái khoản rr thôi là thấy thích rồi :)))

2 Lượt thích

EU 20/10 . Đoạn này mà xác định OB xong là vừa khít luôn
Tiếc là mình đặt lệnh tại klqt

2 Lượt thích

@Quang_Huy em nghĩ bác này chắc ngày xưa chuyên văn hoặc là kĩ năng tán gái đạt đến đẳng cấp thượng thừa rồi :))

5 Lượt thích

Mình thấy thị trường hình thành cấu trúc tăng hoặc giảm thì OB mới có tác dụng cải thiện tỉ lệ R/R. không có cấu trúc thì lấy đâu ra OB:))) . Cách nhìn giá đi bát nháo của a medio là cái nhìn cá nhân có thể đúng có thể sai , nếu bạn có cái nhìn khác thì càng tốt :+1:

4 Lượt thích

mọi người thì thế nào mình không biết .chứ mình cứ đj theo cấu trúc . ap dụng thêm ob nửa là ổn rồi . quan trọng nhất vẩn là quản lý vốn . điểm ob để xác định điểm vào lệnh chính xác hơn . không nên bóp sl quá … bóp đk thì rr cao thật đấy . nhưng mà bị cán sl xong rồi chạy thì nó cay hơn ăn ớt nhiều.

5 Lượt thích

Sau khi thấy PP SMC thì mn quên mất hình đại diện của a Medio là con rùa rồi. Mình thì vẫn tuân theo cách đặt stoploss theo keyvel thôi. tỉ lệ 1:3 1:4. Nếu trùng với OB thì slopss của mình cũng k dưới 12 pips. chơi theo SMC tỉ lệ R:R 1:10, mà tỉ lệ thua lại cao, khi bạn thua 5 lệnh liên tục bạn có còn tỉnh táo để phân tính nữa k. Đây là ý kiến cá nhân của mình
thôi. Rủi ro là cái đầu tiên, lợi nhuận là cái cuối cùng.

6 Lượt thích

hehe , cứ đọc nhiều rồi ngẫm , văn phong câu cú được rèn rũa dần dần đó bác …
Và cơ bản e là người hướng nội mà , nội tâm luôn phong phú hơn bên ngoài , đôi khi chỉ được giải toả bằng những dòng text

4 Lượt thích

ây, từ lúc học trade thì e không tán gái nữa rồi , Bị SL nhiều khó nói chuyện đi vào lòng người lắm

1 Lượt thích

cảm ơn ad rất nhiều, học được thêm nhiều kiến thức mới

1 Lượt thích

Bài viết e thấy thích lí do Medio không quá thần thành hoá PA mà chịu khó thay đổi cải thiện để mọi người có thể hiểu thị trường hơn, dù PA Hay SMC thì cũng đều là phân tích kỹ thuật vẫn dựa trên nền tảng căn bản là lí thuyết dow( cấu trúc thị trường). Còn những cái cao siêu như chỉ báo ema, macd, ichimokukinkohyo thì k hợp với e :))) e không biết nên không dám ý kiến :)))

1 Lượt thích