SL lệnh vàng hôm qua ngày 3/11/2022

Mình đã phân tích kèo vàng như trong hình, đặt sẵn limit nghĩ sắp có lệnh tp tiếp nhưng rồi lại ăn sl :rofl:
Nghĩ mãi từ qua giờ vẫn không giải thích được vì sao giá chạy như vậy, nhờ mọi người phân tích để mình rút kinh nghiệm với. Thanks m.n!

1 Lượt thích

chào b, cá nhân mình thấy cái cái đoạn phá đáy KLQT cũ m2 bạn vẽ ý nó khá là nhiễu, nến xanh đỏ liên tục xen kẽ nhau, nên khả năng cao KLQT m5 và m2 nó vẫn ở bên trên, và giá cũng đã trả lời rồi

1 Lượt thích

Góc nhìn của mình bạn tham khảo thử nhé

p/s: đồng thời mình cũng có lệnh thua chỗ này ( xin ý kiến của mọi người )

1 Lượt thích

Chắc có thể là z r b, trường hợp này tưởng phá rồi nhưng mà nó chưa phá đáy rõ ràng nên xác định sai mất :frowning:

Hiện tại mình chỉ dùng cấu trúc thị trường chứ chưa áp dụng thêm OB khi vào lệnh, ở góc nhìn của mình mục 2 bạn xác định đã phá và sell thì mình cho rằng như vậy chưa được xem là phá, mình thường dùng những quy tắc hồi trk của a medio là giá phải đóng 2-3 cây nến sau keylevel thì mới được gọi là phá.

2 Lượt thích

Một cái phá vỡ không khẳng định sự đảo chiều đâu.
Trong 10 lần giá quay đầu, thì chỉ có 1 lần DUY NHẤT giá thực sự đảo chiều.
Nếu xét theo góc nhìn cung cầu, chỗ bạn bảo là phá vỡ KLVQT chỉ là 1 pha lấy thanh khoản.

Mình đã nghiên cứu CTTT rất nhiều thì bài này của team SDC này là sát với thị trường nhất. Bạn có thể tham khảo

2 Lượt thích

nếu chưa hiểu nửa thì coi ông này,

1 Lượt thích

Bạn đang xác định phá vỡ ở tf lớn . Nếu đúng là phá thật thì bạn nên sell ở cttt của tf lớn chứ sao lại sell ở cấu trúc của tf nhỏ vậy nó quá mạo hiểm .

Quan điểm và cách nhìn của mình
Xu hướng khung đang đánh (m đánh ở m15) vẫn đnag giảm tìm lệnh sell thôi

1. Lệnh 1

2. Lệnh 2

Theo mình
    Thị trường không đẹp như mộng mơ đâu nó đi ntn

Như thế này hiếm lắm
1 Lượt thích

Quan điểm của bản thân

Lệnh ở trên theo góc nhìn của m

Cảm ơn mọi người đã nhiệt tình góp ý để có thêm nhiều kinh nghiệm hơn :star_struck: :star_struck: