SL lệnh UJ ngày 6/1/2023. Xin ý kiến các anh em ạ

Em bị SL lệnh sell UJ, các bác thông não giúp em với ạ. Chuỗi thua liên tục kéo dài em hoang mang quá

1 Lượt thích

M thấy cả nơi đảo chiều và entry đều là ob mới hình thành k uy tín mấy

3 Lượt thích

Dừng trade đi b!
Thoải mái rồi thì xem lại về cách xác định OB của m và backtest nhé.

Còn về lý do thì như @nong_van_luu nói ở trên

3 Lượt thích

3 Lượt thích

Chắc nó đang chạy ở 15s, mình mới xem nhanh chưa lọc kỹ.

anh em cho tui xin ý kiến lệnh này với

2 Lượt thích

M nhớ là a trung có chỉ trong 1 bài ob, là bạn nên né ob mới hình thành ra nhé, nó ko uy tín

Mình nghĩ lệnh thua này là lệnh có thể chấp nhận được vì nó đúng phương pháp bạn à, mặc dù giá chạm OB khung lớn nhưng nó đã có xác nhận cho sự tăng trưởng tiếp theo nên vào lệnh như bạn là đúng rồi
Nếu là mình thì còn làm thêm 1 lệnh này cho nó dữ dội cơ, kk

Và kết quả là toang tiếp

buồn quá bác ạ, tâm lý thua càng cay cú. :frowning:

1 Lượt thích
  1. Khi stoploss đâm xuống luôn ko quản lý đc
  2. Giờ bán về nơi BĐXH thì để khi hồi lên lại trong xu hướng hồi cũng có 1 ob kiểu vậy nó phá qua luôn rồi quay lên lại uptrend mạnh mình cũng chịu :)).

Sau lệnh đấy mình cũng đang tìm lý do mình cũng ngợ ra đc vài điều nhưng mình cũng ko chắc.
Khi nào khả quan mình sẽ chia sẻ cho anh em

1 Lượt thích

Chắc bởi vì vậy nên Medio mới tránh trade cặp này đó bạn, chuyển qua mấy cặp GU, EU hoặc AU thôi bạn ơi

Đoạn này nó là OBCSD vừa mới hình thành nên SL bạn nên để sau cái OB tạo ra OBCSD này thì an toàn hơn

bạn xem lại video mới nhất của medio cái chổ đấy cũng mới hình và nó bị phá qua rồi thì những cái ở dưới không là gì mà nó ko phá cả ?
nhưng nó đi được 1 đoạn thì cũng quai lại uptrend

Theo mình quan sát thì nếu có OB tạo nên OBCSD vừa mới hình thành thì nên đặt sau OB đó. Bạn xem lại bài 7 Mưu hèn kế bẩn bác Medio cũng có nói tới nó. Hơn nữa bài 6 CTTT x OB cũng có nói rõ vấn đề này

1 Lượt thích