SL lệnh NU, gây nhiều lăng tăng trong lòng

em bị dính sl lệnh NU này, e đánh theo xh hồi h1, khi thấy hình thành xh hồi. nhưng ko bit sao bị sl
anh em hội xin góp ý dùm e ạ!,

p/s: anh em cho e hỏi như trong hình. (có 3 đỉnh e đánh dấu 1 2 3): giả sử đỉnh 2 chỉ là phá vỡ giả với 1, đỉnh 3 chỉ là phá giả với 2, nhưng so đỉnh 3 với 1 là phá thật thì m có thể kết luận đây là 1 phá thật ko ạ,
thank anh em

3 Lượt thích

Cùng câu hỏi p/s với bạn

Thường mình gặp trường hợp này thì mình cho nó là đi lên đỉnh cao nhất luôn.
Tức là như trường hợp NU của bạn thì mình xét nó đang là sóng đi thẳng lên đỉnh 3 luôn

Mình cũng đang gặp Trường hợp tương tự ở EJ.
Thì mình cho nó là sóng thẳng lên luôn. Kf xu hướng gì

Có bạn nào có kinh nghiệm vấn đề này k ạ

1 Lượt thích

Kinh nghiệm là khó quá bỏ qua chờ kèo khác rõ ràng rồi trade bạn.

1 Lượt thích

Trường hợp này mình nghĩ là bạn vào lệnh đúng. Mặc dù cái keylv không được đẹp lắm vì giá hồi hơi xấu. Sau khi vào lệnh giá lên đến đỉnh cũ thì bạn nên rời sl để bảo toàn vì đây đang là xu hướng hồi.

1 Lượt thích

Klv quan trọng của nó ỏe dưới đấy nhé bạn… Thì trường luôn đúng chỉ có mk xác định sai thôi

dạ, thật lòng lệnh này làm e lăn tăng nhiều thứ! có lẽ sau này nên bỏ qua
p/s: anh em xin giải thích dùm câu hỏi của mình, cung như của bạn nick gia bảo, về vụ 3 cái đỉnh em hỏi ở trên ạ, thấy gặp rất nhiều, thank ae

Theo mình nhận định thì nó là thế này, những vùng giá đi nhiễu như khúc dưới khó xác định Key LV thì mình hay đứng ngoài thôi

Mình phân tích 3 đỉnh NU nhé: sau khi xác nhận 2 là giả, có râu và chỉ được một nến xanh đóng trên, nên lấy 2 là đỉnh mới để ta xét. Như bạn thấy đỉnh 3 phá hẳn lên đỉnh 2, 2 nến xanh liên tiếp đóng trên nhau. Vì vậy đây là phá thật. Có chăng cái keylv ở đây xấu không phải do cái phá vỡ thật giả ở đỉnh mà do giá hồi từ đỉnh 1 xấu.
Cặp EJ thì hơi khác, đỉnh 2 đỉnh 3 đều râu rất dài không có nên xanh nào mạnh hay đóng nến trên cả.

2 Lượt thích

cho mình hỏi cặp Nzdusd giả sử đỉnh 3 phá vỡ giả so với đỉnh 2 thì như cặp EJ đúng ko bác,và xem như nó chưa breakout qua đỉnh 1 đúng ko bác ah

mình thấy bạn đặt lệnh như vậy không có gì sai,mình cũng sẽ đặt như thế thôi. Có điều nên rút kn cho cả mình là khi giá nó đã chạm cái đỉnh cũ thì nên dời sl về entry vì thực sự KL này khá xấu ^^

1 Lượt thích

Bạn xem thử nhận định của mình nhé!

3 Lượt thích

Đây là đánh giá theo ý kiến chủ quan của mình ở Khung H1 giá vùng KLQT H1 tăng như mình kẻ. Nhưng cái râu nến kia nó chưa chạm đến vùng bán mạnh ở khung H1 mà còn thiếu 1 chút

!
nhưng nếu nhìn vào khung H2 sẽ thấy lý do giá rút chân rất mạnh vì giá đã chạm vào vùng Supply Zone (chệnh lệch mua bán mạnh như mình kẻ ở Hình 2)

Và như các bạn khác đã comment giá khi quay lại đỉnh cũ đồng thời là KLQT H1 giảm giá có phá qua đc ko tỉ lệ là 50/50 nên SL vào điểm vào lệnh để đảm bảo an toàn vốn

1 Lượt thích

Khung H1 hơi nhiễu, theo ý kiến mình thì nếu bạn xem ở H4 sẽ thấy nó hồi về KL đáy thấp nhất. Vì H4 đang là xu hướng giảm mạnh nên khả năng cao giá sẽ về đến KL đáy.
Theo ý kiến cá nhân mình thì b buy ở điểm kia hơi lưng chừng, nếu là mình thì sẽ bỏ qua điểm đấy

theo góc nhìn của mình thì như này