Sl lệnh GU 13/5 8h. Mong mọi người góp ý

Mình backtest có SL lệnh này

Khung M5

Đầu tiên mình vào M2 để xem xu hướng chỗ này của M5

Khung M2

Khi vào M2 thì mình xác định thị trường chạy như này và giá chưa đến vùng bán mạnh nên đặt lệnh limit

Và kết quả:

Mình phân tích lại thì theo mọi người lệnh này SL có phải do chỗ này không phải là hồi không nhỉ?

Khung M2

1 Lượt thích

bạn phải xem liệu cái cái đáy ở cuối cùng ấy có dữ được con sóng và đẩy lên mục tiêu của bạn hay không thì mới nghi ( xác định sai klv qt // nhưng vào m2 xấu vậy đúng quy tắc thì không phải ) nếu mà nó phá luôn được cái cái ĐÁY THẤP NHẤT Ở CON SÓNG BẠN VÀO LỆNH thì khả năng cao cái o là j lại là CÓ J ĐÓ
1 GÓC NHÌN TỪ MJK

1 Lượt thích

mình cũng ko biết lệnh này sai đâu, khả năng chỗ này là phá vỡ giả nếu soi ở khung m3

1 Lượt thích

bác đưa cái chủ đề này lên kiểu này thì rất là khó để góp ý .
mà bác xét ở mỗi cái Tf h2 thì rất là khó xác nhận .
biết đâu nó lại đang kẹt trong cái vùng của m5 vs m15 thì các key của tf nhỏ ko nói lên vấn đề gì cả

1 Lượt thích

khung nhỏ nhiễu nhiều nên nhìn nhiều TF

1 Lượt thích

Bác xem trên M15 có mô hình 2 đỉnh nhé. Còn tại sao nó lại 2 đỉnh ở đó thì mình ko rõ :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

2 Lượt thích

Theo mình thì tại timeframe nhỏ, đoạn giá hồi lại bác kiểm định xem có phải xu hướng hồi ko, nếu là xu hướng hồi thì khi giá chạm KLQT m5 bác phải đợi 1 là nó phá KLQT của XH hồi hoặc 2 là nó phá KLQT của m5 thì bác mới ra quyết định.

1 Lượt thích

Đưa cái hình góc nhìn quá hẹp thì ai phân tích đc bạn

1 Lượt thích

Mình nghĩ khả năng cao bạn chặn đầu xh m2

1 Lượt thích