SL lệnh GU 12/10/2021 nhờ a/e giải đáp

Hôm qua mình bị SL 1 lệnh GU nhờ anh @Medio và a/e chia sẻ góc nhìn giúp

Xác định keylevel quan trọng khung 15 phút. Nhận định xu hướng tăng vẫn tiếp tục vì giá đi đến điểm “chưa là gì cả”.

Khi thấy momentum giá hồi khá mạnh nên chờ phản ứng của nến tại keylevel fake trùng với Fibo 0.5 đến 0.618 thấy cụm nến phản ứng đẹp nên khá yên tâm.

Vào khung M5 tìm kiếm điểm vào lệnh và kết quả sl ngay lập tức

Cảm ơn mọi người

fibo chỉ là ủng hộ cho việc vào lệnh chứ k nên coi nó là yếu tố quyết định :frowning:
Mình cũng hoà 1 lệnh ở đây may mình dời SL :))
sau đó mình vào thêm 1 lệnh nữa [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 4 Lý thuyết DOW bạn đọc ở đây để biết lý do nhé

Lệnh đã chạy được xa nên mong AD k cho là share kèo ạ

2 Lượt thích

2 lệnh này giá chạy dc 2r rồi còn sl đây. lệnh này vào key fake bị sl chấp nhận thôi, b đã vào lại lệnh tại key qt chưa=))

1 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh ở dưới, không biết có phải bạn phân tích như thế này không?

3 Lượt thích

Cũng sl lệnh này, và giải thích ntn sau khi sl.

1 Lượt thích

Cùng quan điểm vs Bác

1 Lượt thích

tại sao giá đã đến klv qt m15 lần 1 lần 2 và đến lần t3 mn vẫn cố đặt 1 lệnh buy ở đấy nhỉ
cái nguyên tắc mà medio đã nói rất rõ nếu về l1 mà giá k phá dc đỉnh cũ thì khi giá về klvqt ở lần tiếp theo thì nên bỏ qua, vd này là rõ ràng nhất r

1 Lượt thích

Mình cùng nhận định vs bạn, ban đầu cũng định buy lên nhưng lúc gióng sang nó lại đang nằm ở cái vùng số 1 nhỏ nhỏ, xem xét kỹ nên cũng cho rằng đó là klqt giảm, và kết quả là nó đúng là klqt giảm

1 Lượt thích

Với mình lệnh buy ở đó lại hoàn toàn hợp lý, còn sl chắc do momentum giảm quá mạnh mà buy lần 2 vậy xác suất thắng chỉ có 50-50. Đây là góc nhìn của mình ở lệnh đó

1 Lượt thích

xu hướng đảo chiều xu hướng thì giá sẽ về lại nơi bắt đầu xu hướng
bạn buy tại nơi bắt đầu xu hướng đẹp target tới kl m15 giảm

1 Lượt thích

Theo mình thì là như vầy, mọi người góp ý giúp mình nhé

Thứ nhất thị trường ban đầu sẽ di chuyển như vầy

H1, H4, M15 đều đang có xu hướng tăng ( tạm gọi là xu hướng chính HIỆN TẠI), mình dùng chữ hiện tại là vì mặc dù h4 cũng là tăng nhưng nó chỉ là hồi lên, mà đoạn sau còn các xu hướng hồi thì khá loạn.
Vậy thì mình tìm điểm mua

M15 HIỆN TẠI HỒI, thì mình xem xét như sau.

Lý do mình chọn keylevel như vậy là vì khi xem xét tại m30 thì mình có như thế này

Vậy chọn keylevel quan trọng tại tình huống này là không khó

Tiếp theo là về keylevel fake

tại m5

đây là nhận định của mình nhưng từ hôm qua đến giờ vẫn chưa vào lệnh vì có 2 lý do.
Thứ 1: Giá các bạn nhận định là chưa về vùng bán mạnh, nhưng theo mình thì có vẻ, có vẻ thôi tại vì không dám chắc nó đã chạm đáy vùng trên rồi, và mặc dù xu hướng hiện tại là tăng nhưng xu hướng hiện tại cũng chỉ là hồi của xu hướng lớn. Vậy lệnh Buy có rủi ro cao
Thứ 2: Lệnh sell cũng không có cơ sở, giả đã chạm về vùng klvqt của xu hướng hiện tại mà chưa phá qua được nên cũng không có cơ sở vào lệnh.

Đây là nhận định của mình, chắc tại mình vẫn còn gà quá nên không tìm được cơ hội vào lệnh, anh chị em góp ý giúp mình cải thiện với nhé

2 Lượt thích

giữa 1 và 2 có 1 chỗ hồi nữa, gọi đó là (1,5). m thấy nếu 1 mà hồi thì 1,5 với 2 cũng là hồi. còn chỗ 3 m ko xét vì cho rằng đáy cũ chưa phá. còn sl đoạn đó là tại key fake, còn key qt nữa mà

1 Lượt thích

Đầu tiên bạn phân tích kỹ thuật và cấu trúc thị trường ok. Cũng giống đa số anh em trong hội quán. Vì chúng ta cùng 1 lò ra mà

• Nhưng bạn chưa kiên nhẫn nhìn nhận lại vấn đề đặc biệt là MOMEN. bạn thấy nó phản ứng lần 1 tại Klv fake rui khi nó test lại lần nữa nếu có vào thì cũng nên chờ 1 cây nến xác nhận rõ ràng
  • Kể cả bạn có vào tiếp tại KLVQT M15 thì cũng nhìn lại MOMEN nó xuống mạnh hơn nhiều so vs momen tăng trước đó và nó về lần 2 thì cân nhắc trước khi vào lệnh như anh medio đã nói.
    Gu đến hôm nay mình thấy đi Khoai quá nên từ đầu tuần chỉ nhìn thôi.
1 Lượt thích

Vấn đề là nó bắt buộc phải đi đến đích, còn chưa đi đến đích vãn phải buy vì nó cùng xu hướng lớn :wink:

1 Lượt thích

giá nó muốn đi theo tf lớn thì khi hồi nó phải về klv của tf lớn thì mới có sức bật lên dc, chứ lôi cái klv của m15 bắt nó bật lên h4 e là khó:))

2 Lượt thích