SL lệnh GJ ngày 4/1/2023 chưa hiểu lý do

Ngày đầu năm em bị dính SL lệnh GJ cay cú quá. Nghĩ mãi mà chưa tìm được lý do. Các bác thông não giúp em với ạ. Tâm lý em nặng nề quá :frowning:

2 Lượt thích

bạn xem cách mình nghĩ có ổn không nhé

3 Lượt thích

Góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé!

4 Lượt thích

Mong rằng cách xác định OB của b sẽ cẩn thận và chuẩn chỉnh hơn!

9 Lượt thích

Em cảm ơn các bác, em ẩu quá :frowning:

mình chưa hiểu chỗ này lắm

Vậy Nếu ruộng bậc thang “không có” OB thì áp dụng cách này
Còn nếu ruộng bậc thang "có OB CSD’ thì đợi phá qua OB mới đảo chiều hả bạn?

1 Lượt thích

Nguyên tắc của riêng mình thôi nhé, ae tham khảo!
Cta ko nên máy móc xác định điểm đảo chiều ruộng bậc thang như trong hình của b, ko nhất thiết OB đảo chiều của ruộng bậc thang phải ở nhịp 2 (sau cái nhịp tạo đỉnh hoặc đáy thấp nhất)
Thực tế tt có thể diễn ra như sau:

Quay trở lại vs GJ, để ý từng vùng đỉnh bị phá lên tạo ruộng bậc thang sẽ thấy, ko có cái OB nào ở vùng đó cả, chỉ có 1 cái OB lành lặn duy nhất ở dưới cùng, nơi giá tạo đáy (của ruộng bậc thang) đầu tiên.

Còn với TH ko tìm đc cái OB nào, giá chỉ đơn giản đi ruộng bậc thang thôi, thì muốn buy sell gì cũng quay lại bài… đợi xác nhận.

5 Lượt thích

theo mình thì bạn nên xác định OB ở ruộng bậc thang và vẫn phải tìm xem KLQT ở đâu xem có OB k, nếu nó phá OB ở ruộng bậc thang nhưng về tới KLQT, nơi bắt đầu xu hướng hay OB ở KLQT ngay thì k nên vào lệnh theo cái xu hướng đó nữa. Nếu phá ruộng bậc thang mà xa KLQT thì mới nên đánh cái xu hướng đó, còn ngay sát như này thì đợi nó xác nhận đảo chiều lên để đánh ấy