SL lệnh EU ngày 25/3 9h

Mình backtest và có SL lệnh này

Khung M15

Mình thấy giá đang hồi. Theo lý thuyết thì nó sẽ hồi đến đỉnh, đáy gần nhất nên mình đặt một lệnh buy limit như hình trên

Tuy nhiên lại dính SL sau đó

Khung M15

Mình phân tích lại thì không biết có phải lệnh này dính SL do chỗ này là sideway nhưng mình lại xác định sai đây là hồi không

Mong nhận được ý kiến của mọi người về lệnh này

1 Lượt thích

Lệnh này dù là đó là vùng sideway hay giá có hồi lên thì mình cũng ko thấy cơ sở nào để vào lệnh, nó hồi lên tạo đỉnh rồi đi xuống vẫn bình thường mà bạn, trừ khi nó hồi lên tạo đỉnh đáy thì mình còn có cơ hội buy lên theo cấu trúc tăng đó

1 Lượt thích

Bạn nên để ý đến nến, lực nến. cái chỗ bạn bảo là chưa phải vùng bán mạnh, bạn nhìn trước đó 2 cây nến đỏ đâm xuống dài như vậy, cái chỗ bạn chỉ chưa phải vùng bán mạnh cây nến đỏ cũng ngang ngửa cây nến xanh. Tiếp đó có cây nến nào vượt qua đóng nến bên trên cái vùng đấy đâu lên là rút chân. Không nên quá dập khuôn, backtest nên từ từ xem cẩn thận.
Thân!

1 Lượt thích

Trước cũng có xem anh medio vào 1 lệnh tương tự ntn . Nhưng ở lệnh đó ảnh ko limit ngay mà đợi xác nhận từ mô hình giá cho chắc chắn. Nếu tìm đc video đó bạn xem kỹ lại có khi rút được kinh nghiệm

1 Lượt thích

oki oki. Cảm ơn bạn. Mình nhớ video đó rùi :d

1 Lượt thích