SL lệnh Buy US30, nhờ các cao nhân thông não giúp em ạ

Đây là 1 lệnh mà em thấy khá chắc chắn nhưng vẫn SL tức tưởi, các bác thông não giúp em với ạ. Em xin cảm ơn

6 Lượt thích

Ban quan sát tiếp xem, giá có khả năng về nới bắt đầu mới tăng lên tiếp.

2 Lượt thích

Em cũng nghĩ là về theo lý thuyết Dow, nhưng thú thật là bị sl nhiều quá giờ run tay bác ạ :frowning:

Run quá thì đợi xác nhận thôi bạn ơi, có thể lỡ kèo nhưng chắc ăn hơn

1 Lượt thích

Chỗ không là gì kia mình thấy nó có là gì mà nhỉ…

3 Lượt thích

Lệnh này bạn SL không phải là do thị trường di chuyển sốc hay có gì đó ngoài dự đoán mà vì bạn tham, bạn tham mà SL chứ không phải thị trường không cho bạn cơ hội quản lý lệnh.

Giả sử chỗ giá chạm vào là OB CSD bạn đã khảo sát rồi nhưng cho rằng OB chỗ này không là gì nên bạn tiếp tục mua.

Tại OB đúng đủ CSD bên dưới khi giá chạm lần đầu nó đã không còn là OB CSD đúng đủ nữa rồi, mình cũng tham khảo xem khung thấp hơn còn OB CSD nào không nhưng căn mắt nhìn cũng không có.

Vậy xét chỗ bạn vào lệnh ta có gì:

• Giá chạm OB CSD đúng đủ lần thứ 3.
  • Giá đã tạo OB CSD giảm, quay lại retest khối OB đó và tiếp tục đi xuống.

Một vài kinh nghiệm cá nhân mình có thể rút ra ở đây:

1. Nếu bạn đặt điểm vào lệnh ngay khối OB đúng đủ chưa sử dụng thì bạn có đến 2 cơ hội quản lý lệnh.
  2. Khi giá quay lại lần 3 tạo OB CSD giảm bạn lại có tiếp cơ hội quản lý lệnh lần 3.

=> Khi giá chạm vào khối OB CSD đúng đủ l1, ở lần này nếu bạn vào lệnh rồi thì nên cân nhắc quản lý lệnh. Trường hợp bạn chưa vào lệnh thì chỉ nên vào lệnh l2 nếu điểm quản lý lệnh vẫn chưa bị sử dụng, còn nếu nó bị dùng rồi thì nên cẩn trọng vì thường cái gì l2 cũng không phải dấu hiệu tốt. Có lẽ bạn quá chăm chú vào lệnh mua mà bỏ lỡ cơ hội vào 1 lệnh bán còn hợp lý hơn.

Có một câu thần chú (Ai nói mình không nhớ) đó là THÀ CHẢY NƯỚC MIẾNG (Vì miss lệnh) CÒN HƠN CHẢY NƯỚC MẮT/MÁU (Vì SL)

Chúc bạn sức khỏe và thành công nhé! :slight_smile:

6 Lượt thích

Em cảm ơn bác, thực ra đúng là em có cơ hội quản lý lệnh nhưng vì tham lam nên nhất quyết không dời sl lên, một phần vì mấy ngày gần đây em bị miss khá nhiều kèo, giá chạy được khoảng 1-1,5R cho sl về entry nhưng lại bị quay lại cắn sl rồi bay nên khá cay

1 Lượt thích

Trường hợp này Em thấy bác chưa nhìn rộng ra sao ý, trước đó là xh tăng, giá phá qua keyvel quan trọng Xh tăng trước đó tạo nên 2 khối ob - 1 khối ở đáy cũ - Theo bài Mưu hèn có quá nhiều ob csd thì chỉ nên bán tại khối OB trên thôi, nhưng vẫn muốn bán tại khối ob dưới thì bác cũng chỉ hòa, vì quản lý được lệnh! bán ở khối Ob trên , nếu limit thì phải căn chỉnh mt4 cs tradingview cho khớp trừ spread đi nữa, vì giá vừa chớm trạm đã đi xuống mạnh!

3 Lượt thích

Cố gắng ghi nhớ cái cảm giác miss lệnh và cái cảm giác bị SL nó khác nhau như thế nào, cứ mỗi lần bị là ghi nhớ thì tự khắc sẽ biết sợ :laughing: :laughing: :laughing:

À còn về cái vụ cay mà bạn nói thì bạn cân nhắc phương pháp chốt lệnh kiểu cắt 1/2 KL lệnh khi đến điểm quản lý lệnh xem sao, dù sao ăn ít cũng vẫn là ăn, cảm giác nó vẫn sướng hơn là tưởng thắng lại thành hòa :grin: :grin: :grin: và chắc chắn sướng hơn cảm giác SL :rofl: :rofl: :rofl:

3 Lượt thích

Kiên nhẫn trong trading và kiểm soát bản thân luôn là cái j đó rất khó!