Sl do stophunt hay là phân tích sai nhỉ mọi người?

Khung M15

Khung M5

Tiếp theo mình đợi giá hồi về KLQT M15 và tìm cơ hội sell

Khung M15

Giá đã hồi về KLQT giảm M15 nên mình vào khung M2 để xem cấu trức thị trường. Khi thấy giá phá KLQT xu hướng tăng mình đặt sell limit

Khung M2

Và Kết quả

2 Lượt thích

MÌnh thấy lệnh đẹp bạn ơi, cũng k biết bị lsao.

2 Lượt thích

Theo mình xu hướng M15 vẫn là xu hướng tăng, nó đã chạm vào cái đỉnh cũ M15 rồi bật lên, chỗ này ko có cơ sở nào là giá sẽ tiếp tục đi xuống mà bán xuống cả. Đây là bán trong 1 xu hướng tăng, kể cả bạn có chờ xác nhận đảo chiều ở TF nhỏ hơn thì cũng phải rời SL sớm (trong trg hợp này mình thấy có cơ hội dời SL)

2 Lượt thích

Bạn xem lại bài này rồi xem cách áp dụng vào KL M15 nhé

Mình trước hay bị nhầm như này

1 Lượt thích

Theo góc nhìn của mình thì là như thế này :grinning:

2 Lượt thích

cảm ơn ad ạ. Đúng là em có đọc bài này rồi nhưng khi phân tích lại vẫn không nhận ra lỗi sai, phải đợi đến cmt này của ad mới để ý.

Theo sgk thì giá có thể hồi tới đỉnh 3 hoặc đỉnh 2, để chắc chắn thì vào TF nhỏ, đợi xu hướng đảo chiều mới vào lệnh.

Ở lệnh này lại lệnh thì khi giá hồi đến đỉnh số 3 em có vào TF nhỏ hơn (M2) và đợi giá đảo chiều từ tăng thành giảm mới vào lệnh sell nhưng vẫn thua và giá tiếp tục đi tới đỉnh 2 rồi mới xuống. Điều này là do xác suất hay là thua do xu hướng TF nhỏ chưa đảo chiều thế ạ?

1 Lượt thích

Mình nghĩ về đáy cũ bác nên rời sl về entry.
Mình ko thấy keylv qt nào ở cái đáy đấy cả nên không biết tại sao nó bật mạnh vậy. Có thể nó tạo 1 cái 2 đáy bật lên như các trường hợp vượt đỉnh cũ và tạo 2 đáy bật lên tiếp ấy.
Mà cái keylv M15 bác xác định nó cũng chưa bị phá thì phải :sweat_smile:

Ý bạn là keylevel này hay KL nào nhỉ? Nếu là KLQT này thì lúc giá dính Sl của mình rồi đi xuống mình cũng nghĩ đây là phá giả.

Còn rời entry thì đúng là mình lúc đó mình không rời là sai quy tắc :smiley:

keylv đó đó, nhưng mà phải vẽ lên trên 1 chút trùm cái râu đỏ căm lên trên nó nữa chứ :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích

phức tạp quá nhỉ mấy kèo xấu cứ cố bới vào làm chi kèo đẹp như này có ai vào ko nhỉ

4 Lượt thích

chúc mừng báccccccccc :d :smiley:

bật lên lần 2 kêu đẹp thì chịu rồi

1 Lượt thích

nhưng với tôi cứ lệnh thắng là đẹp, thua là lệnh xấu. xin chúc mừng

1 Lượt thích

Trường hợp này chỉ có rời sl về entry khi giá chạm đáy cũ là sống sót thôi

1 Lượt thích

Bật lên 2 lần là tạo 2 đáy đó bác :smile:

Theo mình bạn xác định KL quan trọng M2 sai rồi.
Nếu áp theo cái quy tắc thì sau cây nến phá lên, nến tiếp theo vẫn đi lên thì gọi là phá đỉnh cũ đúng không.
Nhưng ko được máy móc.

• Thứ 1: Đây là timeframe M2 (Nhỏ dễ nhiễu hơn nên cần phải đẹp hơn nữa)
  • Thứ 2: Bạn nhìn thấy cây nến thứ 3 nó là 1 cây nến đỏ bằng cây nến xanh đằng trước. Nếu gộp 2 cái cây này thì rõ ràng nó là cây pinbar biểu hiện cho sự lưỡng lự (Timeframe lớn hơn 1 bậc là thấy pinbar à)
    Vì thế với mình ở timeframe nhỏ mà cây nến thứ 3 nó có lực đâm về mạnh bằng hoặc hơn cây nến tăng đằng trước thì đó vẫn chưa phải phá đâu nhé. Đây là cái nhiễu ở timeframe nhỏ.

(M1 trước mình trade thua chủ yếu là cái này, quy tắc đẹp ở timeframe lớn thì xuống nhỏ phải đẹp hơn nữa)

4 Lượt thích

Ý của anh là chô này chưa phá đúng không ạ. EM nhìn lại thì cung giống chưa phá thật
Mà cho em hỏi là “cây nến đỏ thứ 3” là cây nào thế ạ

Đây bạn nhé

4 Lượt thích