SL cặp EU ngày 2/6 lãng sẹt à

có bác nào giao dịch đen như em không ạ
bài học là: vẫn câu thần chú, cưỡi trên con sóng nhỏ

cái tuần Giao dịch đen đủi của em, các bác ơi

2 Lượt thích

Chỗ bác xác định là cái KLQT mình nghĩ chưa phải là hồi, toàn râu nến thôi bác ạ

2 Lượt thích

Chỗ bạn xác định là keylevel giảm của m15, mình thấy giá hồi lên không đẹp, các nến sau chưa thoát ra khỏi nến đầu tiên, khả năng đấy không phải là Keylevel

3 Lượt thích

Mình không hiểu sao cái lệnh buy vẫn vào được nhỉ? nó chưa về klv nhưng nó đã về đáy cũ rồi còn gì.

1 Lượt thích

bác ấy nghĩ là nó còn chưa chạm đáy cũ, nên muốn buy lên cho nó chạm ấy mà

3 Lượt thích

mấy cây nến sau cây nến xanh đầu tiên thấy nó đang đứng yên ko à , có khi đây k phải là hồi cũng nên

Vào m5 xem thấy nến nó cứ xanh đỏ liên tục thế này

1 Lượt thích

Mình thì không nói đến xác định cấu trúc của chủ thớt nhưng lệnh 2 buy lên có mùi FOMO . Có lẽ do lệnh sell không khớp nên nóng vội muốn húp market nên vào buy cố chăng?

3 Lượt thích

Khả năng là như vậy rồi. Húp hết sóng chính tới sóng hồi luôn

3 Lượt thích

hups hết ông à, không bỏ cái gì
:))

1 Lượt thích

Kèo EU số 2 đẹp quá, tiếc nhỉ. Không dời sl sớm thì đã tp rồi

2 Lượt thích

đen quá ông ạ, tuần này GD đen thật, nó đi dc 3R rồi mà còn quay đầu cắn hòa vốn

1 Lượt thích

các bác ơi, đau lòng quá, :))

2 Lượt thích

Dời sl về sau klv khi sóng tạo đỉnh đáy rõ ràng, Th này nó chưa t xu hướng rõ ràng gì cả mà b đã dời SL rồi. Nếu ko kiên nhẫn đc thì b cứ tp 2R, 3R là đc rồi. Ăn ít sống lâu, sau dày dạn kinh nghiệm rồi hãy TP xa. Lệnh này t cũng cắt tay ở 2.55R do cứ chăm chăm nhìn biểu đồ.

1 Lượt thích

à tiện ông cho tôi hỏi trường hợp này

60p thì theo t nó chạy theo dg màu cam

1 Lượt thích

cám ơn ông, tuần này tôi phêu 3 lệnh, 2 lệnh hòa vốn ông ạ

1 Lượt thích

tính ra mình đặt limit tỉnh vãi :rofl:

2 Lượt thích

tp ngắn thế :)) hihi

Chào các bác, tuần vừa rồi mình có vào lệnh cặp EU này.

Tuy nhiên do phân tích có lẽ chưa được chuẩn nên đã sl 2 lệnh. Đọc bài của bác thấy có 1 view khác rất hay để học hỏi, mình lại có 1 view khác nhưng chưa biết cách khắc phục ra sao. Ngồi nghĩ và phân tích lại mấy ngày mà chưa tìm được câu trả lời hợp lý để biết lần sau tránh.

Mong các bác xem qua cách phân tích của mình rồi góp ý nhé.
Mình sử dụng TF 1H để xem xu hướng hiện tại và TF 15m để vào lệnh.

Mình quan sát H1 trước.

Tiếp theo là M15.

Lệnh thứ 2 là mình FOMO bị tâm lý do lệnh 1 thua. Mình cũng đã tìm được lỗi sai để khác phục rồi.
Rất mong nhận được góp ý từ các bác.
Thanks

2 Lượt thích

mình cũng thua lệnh này giống bạn . theo bạn cái sai ở đây có phải trước đó giá đã chạm vùng bán mạnh ko?

2 Lượt thích