SL 2 lệnh liên tục với EU 1/6/2023

Em chào cả nhà, cả nhà xem giúp em 2 lệnh Sell EU này bị sai ở chỗ nào với ạ.
Hoặc CTTT e xác định sai như nào ạ.
Buồn vì mất 2R nhưng ấm ức vì SL ngay lập tức,
Và giờ chỉ biết chấp nhận là EU đang Tăng.

Lệnh Đầu Tiên em đi theo Khung M15 check M5

Lênh 2 này em đi theo M5 check m1 ạ.

Em cảm ơn ạ.

3 Lượt thích

Lệnh 1:

1 Lượt thích

nó là OB đúng và đủ CSD, trước khi tới chỗ bác bảo là nó Sử dụng rồi,
==>vậy vùng đảo chiều và khi giá phá qua thì xác nhận đảo chiều ạ.

2 Lượt thích

lệnh một mình né được lệnh 2 mình ngáo, giống bạn bài học rút ra là đừng nên chỉ xem một tf , phải phân tích ít nhất m5 m15 nếu trade m5 , vẽ các vùng đảo chiều , ob csd đúng và đủ

2 Lượt thích

Nếu coi ở M15 thì với mh nó vẫn chưa phá vỡ thật qua KLQT của M15 (hoặc có thể mh sai đoạn này dẫn tới mh sai lệnh thứ 2),
==> làm mh nghĩ mh đúng là nó chỉ là phá vỡ giả KLQT.
Kết hợp xuống M5 thấy đẹp, m1 kiểm tra thấy cũng đẹp :))

bạn có thể xem sau key qt xem có ob k đợt phá qua nó là ổn

1 Lượt thích

Lệnh 1, đặt lệnh gần giống y như của bạn và bị dính SL. Dính SL lệnh này mình thấy có gì đó sai sai rồi. Và khi bạn đặt lệnh 2 thì lúc đó mình đang canh Buy, mà xui là giá thiếu vài pip mới chạm Entry của mình. Hqua có 1 chút cay nhẹ.

1 Lượt thích

Thứ 1 bạn xác định hoàn toàn sai CTTT - đó ko phải oB đúng và đủ m15 mà nó chỉ là ob của TF nhỏ hơn check m2 m1 đã sử dụng ngay lúc sinh ra - ko phải điểm đảo chiều xh !

Ở trường hợp 2 - bạn cũng xacs định sai CTTT và sai luôn Ob csd !
x

1 Lượt thích

b thử tham khảo góc nhìn của mình nhé

1. việc b cho rằng giá không là gì để bán tiếp là không rõ ràng vì nhìn giá quá khứ zoom hết cỡ cũng không có dữ liệu
  2. nếu để rõ ràng thì lên H4 xem đúng nó không là gì nhưng câu chuyện nó lại khác. sell ở chỗ b sell nó không là gì cả
  3. giá về klqt m15 giảm phá qua ob + klqt xu hướng hồi thì tìm sell đúng rồi nhưng nó thiếu điều kiện để sell
  4. lệnh 2 thì mình thấy có ob to nên giá về đi lên là bình thường
  5. đoạn này mình thấy ob này zoom to cũng sử dụng rồi

thêm nữa mình thấy giá đã giảm khá là lâu và sâu rồi, rất có thể nó sẽ điều chỉnh theo khung lớn nên đợi đảo chiều rồi tìm mua lên klv khung lớn tỉ lệ win sẽ cao hơn
3 Lượt thích

trade m15 mà kiểm tra tận m1 m2 ah bạn

2 Lượt thích

giá đến đó là gì đâu nhỉ. bạn chỉ giúp mn với

1 Lượt thích

giá chạm vùng IMB nguy hiểm nên không sell đc.

1 Lượt thích

Hello bạn! nếu bạn trade m15 bạn chỉ cần iểm tra m5 - nhưng th bạn chủ tus xác định đó là keyqt m15 là sai - đó chỉ là ob csd của m5 - nếu của m5 thì phải xác định m1 nhé bạn!

Cảm ơn bác đã bớt chút thời gian chỉ cho em.

• Lệnh 1 thì e không nghĩ ra được nó đã về IMB của XH lớn, Cái này phải lưu lại.
  • Lệnh 2 sau khi ngồi xem kỹ lại thật sự thì e đã sai khi xác định sai vùng đảo chiều.

Vâng, Lệnh 1 thì e trade khung M15 check m5 ạ, còn lệnh 2 thì là trade khung m5 check m1 ạ.
Lệnh 2 e check lại đúng là đã SD, và sau đó có OB CSD như bác chỉ ạ.

Cám ơn bác đã nhắc mình nhớ “vùng giá đã là gì”. Mình đã quên mất (thật ra là mỏ neo giá PHẢI về OB CSD dưới đáy nặng quá) vùng giá này (OB CSD ở KLQT, nơi bắt đầu xh và vùng IMB)

em đang nghi ngờ đoạt đi lên đó, giá phá đỉnh cũ của XH tăng trước đó đẹp quá.
những câu hỏi mà chưa biết trả lời như thế nào ạ

2 Lượt thích

Vị trí thấp nhất mình khoanh tròn mình có kiểm tra quá khứ thấy vị trí đó chưa phải là nơi bắt đầu xh tăng của khung h1 và m15, và đáy đó đã phá qua đáy cũ xác nhận xh giảm tiếp tục, nhưng giá quay lại phá qua KLQT của m15, mình nghĩ giá sẽ chạy theo lý thuyết Dow nhưng nó chạy luôn, vậy đáy đó mình đã xác định sai? Bạn có thể chia sẻ góc nhìn của bạn về CTTT trong trường hợp này không?

1 Lượt thích

View của mình bạn tham khảo xem sao
Đầu tiên là xét CTTT m5

Trường hợp m5 phân vân phá đỉnh hay chưa thì mình x2 timeframe lên m10 để quan sát

Tiếp tục xét CTTT m15

15

Vậy m15 sóng tăng 1 mạch ko đỉnh đáy nên fibo sẽ là 1 vùng cản

Những kèo đợi xác nhận mà sát như này thì thường lỡ kèo

Đến đây thì mình ko trade được nữa vì kẹt 2 vùng M15 rồi

Sau đó giá phá keylevel m15 giảm và tăng mạnh theo mình rất bình thường
Mình trade thuần CTTT, đọc nến phá vỡ thật/giả như thời Medio 1.0 và chỉ sử dụng OB để thêm tín hiệu vào lệnh cho an toàn thôi :smile:

3 Lượt thích

Cảm ơn bác, rất chi tiết ạ.