[share free indicator tự code bài 1 ] auto vẽ keylevel+Backtet+Res theo pp Medio

Mong chờ bài giải thích thuật toán của bạn, vì mình test thử thì thấy có vẻ nó không biết lọc nhiễu nhiều lắm, với mình chuyển từ TF H1 xuống M15 thì k thấy đường KL thay đổi ( hoặc có thể mình chưa biết dùng :))

1 Lượt thích

Mình viết ae chơi theo Price Action đều có quản điểm ko ham hố indi ( mình cũng thế mà ) nhưng mình code em này cũng theo PA và theo pp PA nên cũng ko giống các trường phái indi kia lắm đâu , các bạn cứ test nhé ^^ ! Bản free premium 1 tháng mình sẽ share và hướng dẫn chi tiết thuật toán cũng nhưng cách sử dụng để ae hiểu rõ hơn về em nó rồi đưa ra nhận xét khách quan cũng như góp ý cho em nó hoàn thiện dần ^^ .

1 Lượt thích

Về thay đổi keylevel thì chỉ khi nào Break out thật xảy ra ( full Break qua key cũ thì thay đổi key và trạng thái key từ REsistance <=> Support Hoặc khi full Break qua RES thì dời key trạng thái key giữ nguyên ) . 2 key ở 2 TF gần nhau trùng nhau vẫn sảy ra thường xuyên mà bạn . còn có thể bạn tùy chỉnh lại các setup nội tại của zigzag ( Depth và Devition ) thì key sẽ nhận diện khác đi . còn cách nhận diện bất kỳ đều có thể trùng key giữa 2-3 TF tại 1 thời điểm khớp nhau về Key các TF ^^ .

Mình đã viết chi tiết thuật toán để vẽ keylevel cho indicator này ! Mong ae đọc và test thử để góp ý cho mình về thuật toán cũng như phát hiện lỗi ( nếu có ) hoặc ý tưởng mới . Mình xin cám ơn bằng các premium free theo tháng ( có cộng dồn ) dành cho các ý kiến có ý nghĩa để cải thiện tool . Các diễn đàn khác mình ko đăng đầu tiên mà đăng ở Group Medio với 2 lý do : ( 1 là ý tưởng và kiến thức mình từ Medio mà ra nên đây sẽ là nơi đầu tiên mình đăng ; 2 là các ae keylevel đúng nghĩa mình nghĩ chỉ group này là đúng thôi mấy diễn đàn khác toàn dân indi là nhiều nên nếu có đăng bên các diễn đàn khác chỉ để PR thôi chứ ko mong chờ nhận dc đóng góp ý kiến hay nào ) . Vậy nên nhờ ae nhé ^^ ! Thân Ái .
Link bài 2 : [share free indicator tự code bài 2 ] Giải thích chi tiết thuật toán indicator keylevel

1 Lượt thích