[share free indicator tự code bài 1 ] auto vẽ keylevel+Backtet+Res theo pp Medio

Mình phát triển từ ý tưởng zigzag ( mã nguồn có sẵn ) + pp Medio . Về thuật toán nếu bạn muốn có thể trao đổi qua mail nha ^^ ( hoặc bài sau mình sẽ giải thích chi tiết về thuật toán đăng lên lun cho ae tham khảo )

3 Lượt thích

Mình cũng thích làm indicator theo keylv nhưng do mình nhìn nhưng không biết quy luật làm sao để code nó hiểu vùng vào là vùng keylv hết á. Mà dù sao cũng cảm ơn bạn chắc thời gian tới bớt bớt lọc nhiễu nhiều rồi kkk

1 Lượt thích

hay quá giá như có trên tradingview

1 Lượt thích

Mình sẽ sớm đưa full tính năng như tradingview vào tool để ae khỏi phải trandingview làm j ^^

2 Lượt thích

Trước mắt sắp tới mình sẽ share tool ALert Break H.Line / Trendline như trandiview ( chọn khung thời gian ALert ) Breakout , cross, hoặc chạm

1 Lượt thích

Bác đã nắm chắc được khi nào giá dịch chuyển khi nào giá không dịch chuyển chưa :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

2 Lượt thích

Mình ko rõ ý bạn ? ý bạn là các TH sideway ?

sideway thì lọc nhiễu bằng độ sâu Deviation nhé bạn , còn hình đó là để minh họa , độ sâu bạn tùy chỉnh sao cho kết quả thấy lọc nhiễu sideway phù hợp với ý bạn !

Bác siêu thật, indicator này sẽ giúp nhiều ae chưa có kinh nghiệm đủ lâu trong thị trường (như em :v) vượt qua khoảng thời gian khó khăn và tẩu hoả nhập ma. Chân thành cảm ơn bác :yellow_heart::yellow_heart:

1 Lượt thích

Thuật toán mình dựa trên exp cá nhân + pp Medio nhưng vẫn chưa chốt dc là đã ok chưa nên cần ae chung tay dùng và chia sẻ về kết quả ok ko để mình chỉnh sửa thêm , bản free này sẽ miễn phí all time cho ae ! các bản premium mình làm riêng

theo mình, kiến thức và kỹ năng của chúng ta chưa đủ để hiểu hết phương pháp thì k nên phụ thuộc vào indi. trong khi lại là indi của người khác.tức chúng ta đang đặt cược tiền của mình vào người khác.trading là tự trade tự trải nghiệm mới có thành quả đc chứ mong chờ từ người khác thì nghe khó.

• indi là của người khác tạo ra, chúng ta k hiểu nó, k tạo ra nó thì làm sao áp dụng đúng được.
  • mình k phủ nhận sự thật là tác giả bài viết rất giỏi và thành quả của tác giả đâu nhé.nhưng đối với mình thì mình k sử dụng đc.tùy ý kiến và quan điểm cá nhân của các bạn thôi.
  • cảm ơn chia sẻ của bạn!
5 Lượt thích

Đồng quan điểm.
Trong th dùng lâu sẽ sinh ra tính ỷ lại vào indi, những trường hợp phát triển pp theo kinh nghiệm sẽ k có, vì indi làm hết r.
Mình chưa hiểu lắm nhưng thấy nó hơi giống pivot.

1 Lượt thích

Bạn nên đọc lại kỹ nội dung Indicator này cũng dựa vào quá trình tìm hiểu của bác ấy chứ không phải sử dụng một indicator (Auto) nào, biết rằng sự chủ quan khi dựa vào Indicator là một sự mạo hiểm nhưng nếu nếu tăng xác suất của việc dựa vào Indicator + Kinh nghiệm cá nhân thì tại sao không áp dụng ? và Nội dung của Indicator này vẫn dựa trên nên của phương pháp Price Action.

3 Lượt thích

M k phủ nhận công sức và kn của chủ bài viết. Nhưng ý m là kinh nghiệm của ng khác đến đâu chỉ họ biết rõ nhất ấy. Và dùng indi lâu ngày dễ ỷ lại vào nó. chứ cứ có lợi nhuận là đc mà. Nhiều pp vẫn dùng các loại indi vẫn có lợi nhuận mà.

2 Lượt thích

Mình đang hoàn thiện phần hướng dẫn và giải thích rõ thuật toán đồng thời sẽ share free ae 1 tháng premium để ae trải nhiệm full tính năng cũng như sau khi đọc thuật toán và giải trình chi tiết của mình ae sẽ có cơ sở hơn để đóng góp ý kiến cải thiện phần mềm này , mục đích chính của mình hiện tại vẫn ưu tiên tối ưu sự chính xác , phần mềm ngoài tính năng lọc nhiễu còn kèm theo rất nhiều điều cần thiết khác hỗ trợ rất tốt cho trade theo Price Acc tion . Thân ái !

1 Lượt thích

Mình đang hoàn thiện phần hướng dẫn và giải thích rõ thuật toán đồng thời sẽ share free ae 1 tháng premium để ae trải nhiệm full tính năng cũng như sau khi đọc thuật toán và giải trình chi tiết của mình ae sẽ có cơ sở hơn để đóng góp ý kiến cải thiện phần mềm này , mục đích chính của mình hiện tại vẫn ưu tiên tối ưu sự chính xác , phần mềm ngoài tính năng lọc nhiễu còn kèm theo rất nhiều điều cần thiết khác hỗ trợ rất tốt cho trade theo Price Acc tion . ( Mình biết exp của mình ko đủ để làm tốt nhất cho em nó nên mới nhờ tất cả ae cùng dùng thử và cho đánh giá cũng như góp ý mình sẽ cải thiện để em nó ngày càng có nét hoa hậu hơn ^^ )

3 Lượt thích

Mong chờ bài giải thích thuật toán của bạn, vì mình test thử thì thấy có vẻ nó không biết lọc nhiễu nhiều lắm, với mình chuyển từ TF H1 xuống M15 thì k thấy đường KL thay đổi ( hoặc có thể mình chưa biết dùng :))

1 Lượt thích

Mình viết ae chơi theo Price Action đều có quản điểm ko ham hố indi ( mình cũng thế mà ) nhưng mình code em này cũng theo PA và theo pp PA nên cũng ko giống các trường phái indi kia lắm đâu , các bạn cứ test nhé ^^ ! Bản free premium 1 tháng mình sẽ share và hướng dẫn chi tiết thuật toán cũng nhưng cách sử dụng để ae hiểu rõ hơn về em nó rồi đưa ra nhận xét khách quan cũng như góp ý cho em nó hoàn thiện dần ^^ .

1 Lượt thích

Về thay đổi keylevel thì chỉ khi nào Break out thật xảy ra ( full Break qua key cũ thì thay đổi key và trạng thái key từ REsistance <=> Support Hoặc khi full Break qua RES thì dời key trạng thái key giữ nguyên ) . 2 key ở 2 TF gần nhau trùng nhau vẫn sảy ra thường xuyên mà bạn . còn có thể bạn tùy chỉnh lại các setup nội tại của zigzag ( Depth và Devition ) thì key sẽ nhận diện khác đi . còn cách nhận diện bất kỳ đều có thể trùng key giữa 2-3 TF tại 1 thời điểm khớp nhau về Key các TF ^^ .

Mình đã viết chi tiết thuật toán để vẽ keylevel cho indicator này ! Mong ae đọc và test thử để góp ý cho mình về thuật toán cũng như phát hiện lỗi ( nếu có ) hoặc ý tưởng mới . Mình xin cám ơn bằng các premium free theo tháng ( có cộng dồn ) dành cho các ý kiến có ý nghĩa để cải thiện tool . Các diễn đàn khác mình ko đăng đầu tiên mà đăng ở Group Medio với 2 lý do : ( 1 là ý tưởng và kiến thức mình từ Medio mà ra nên đây sẽ là nơi đầu tiên mình đăng ; 2 là các ae keylevel đúng nghĩa mình nghĩ chỉ group này là đúng thôi mấy diễn đàn khác toàn dân indi là nhiều nên nếu có đăng bên các diễn đàn khác chỉ để PR thôi chứ ko mong chờ nhận dc đóng góp ý kiến hay nào ) . Vậy nên nhờ ae nhé ^^ ! Thân Ái .
Link bài 2 : [share free indicator tự code bài 2 ] Giải thích chi tiết thuật toán indicator keylevel

1 Lượt thích