Sàn XTB vì sao dính SL

Hôm nay mình trade cặp AUDCHF này. Rõ ràng mình đã dời SL về đỉnh cái cây nến giảm. Một lát sau thấy tn báo dính SL. Mà trên biểu đồ của xstation k hề có 1 cái râu nến hay biểu hiện j dính SL.

Nóng máu thật lệnh vẫn đang dương.

1 Lượt thích

chat vs support thui bác ơi :frowning:

• TH này thì đi hỏi hỗ trợ sàn thôi b. Khả năng cao là họ sẽ nói là do spread và phần thiệt sẽ về phần mình. Mà b bị Sl ở cây nến đỏ rút chân hay khúc nào vậy?

Mail cho sp xử lý đi e. Anh cũng chưa bị tình trạng này bao giờ nhưng mail support nếu sai họ sẽ đền bù thiệt hại thôi.

2 Lượt thích

Vâng e mail rồi a. Giá chạm KLV e dời sl về hòa nhưng e để trên đó cách điểm vào lệnh 2.3pip thua chưa tới 13u. Vậy mà nó quét sao mà đến 29u của e.

1 Lượt thích

Cây nến đỏ rút chân là cây m khớp lệnh ấy. đc 2R rồi m k cắt dời sl về trên điểm vào lệnh mình 2.3pip là thua chưa tới 13u. Vậy mà nó quét mình 29u.

Và câu trả lời là bị giãn spread. Giãn 8.3pip. Vãi linh hồn. Tk pro còn vậy chắc standar còn kinh khủng nữa.

Cặp AUDCHF là những cặp chéo theo kiểu siêu phụ nên spread rất cao. Mọi người trade những cặp này chỉ khi nào trade khung D phải tìm nhiều cặp mới có kèo thôi. Còn đã trade khung ngắn thì chỉ trade 6 cặp chính thôi nhé

2 Lượt thích

Vâng anh. Từ nay quay về chính đạo. E thấy nó đẹp nên thử ai ngờ đâu. À mà nó nói giá ASK/BID giá BID k đc hiện chỉ hiện giá ASK.

1 Lượt thích

Trước ở Exness anh cũng bị mấy phát kiểu này, thấy đẹp nên tham vào lệnh mấy cặp phụ sau dính sl hết vì spread. Kinh nghiệm là xóa hết các cặp đấy trong list trên TradingView để khỏi phải ngó.

2 Lượt thích

Vâng. E vẫn chưa kiềm được lòng tham.