Sàn và cách chơi cho người mới

E chào a Trung và các bạn, e là người đầu tư crypto chuyển sang fx , sau khi học gần xong khóa học để chuẩn bị vào thị trường thì a Trung cho e hỏi sàn và 1 số lưu ý cho người mới bắt đầu được ko ạ, e thấy nhiều người chơi sàn VN quá mà e thì không thích sàn VN lắm ạ.
Cám ơn mn nhiều !!

Trên website https://fx.medio.vn/ đã có bài Review về các sàn rồi đấy bạn. Hoặc trong phần Thảo luận ngoài lề ở Hội quán cũng có topic thảo luận, bạn vào search nhé
P/s: VN mình làm gì được mở sàn, các sàn của VN đều là scam cả bạn ạ

1 Lượt thích

VN hiện tại không cấp phép, hay có quy chế cho sàn Forex bạn nhé. Nên chỉ có sàn nước ngoài thôi. Bạn có thể vào xem đánh giá theo link bạn @Huy_Hung đã comment. Sàn thì mọi người có thể chọn XTB, Exness hoặc ICMarkets. Nhưng ý kiến chủ quan của mình thì mình vẫn thích XTB, Exness hơn vì nhanh và dễ dùng.

4 Lượt thích

dạ e cám ơn a, những bài học của a rất dễ hiểu và chi tiết ạ.

1 Lượt thích

t cám ơn b nhé, tại hôm trc xem live mấy ô đánh lệnh fx thấy cứ bảo chơi sàn VN m cũng thấy nghi nghi rồi nhất quyết ko chơi sàn VN.

1 Lượt thích

cái này mình không quảng cáo cho sàn. Vì mình chẳng được lợi lộc gì cả. Nhưng đây là kinh nghiệm của mình mình muốn chia sẻ để cho bạn đỡ vấp phải những cú ngã về tiền bạc về tâm lí như mình từng trải.
Nếu là newbie thì trade trên sàn fxce ( fxce chứ không phải fxcm ) với tài khoản demo.
Ưu điểm:

• spread ~0 ( có phí hoa hồng 0.7 / lot = exness thì phải )
  • hệ thống quản trị tài khoản cực tốt giúp bản thân tự đánh giá được quản trị vốn, quản trị lợi nhuận, quản trị tâm lí của bản thân. Nếu phá kỉ luật thì các thông số đều nói hết ra .
  • tránh mất tiền học phí cho thị trường. ai rồi cũng sẽ mất , người mất nhiều người mất ít . mất nhiều dẫn đến mất kiểm soát tâm lí ==> đánh bạc
  • sau 3 tháng, bạn nhìn lại tài khoản của bạn , lợi nhuận theo tuần đều đặn ( nó thống kê hết cho mình ) thì hẵng nạp tiền thật vào trade sàn nào bạn tin tưởng.
    Nhược điểm:
  • sàn mới hình thành ( từ đầu 2020 thì phải ) , mình chưa nạp rút ở sàn này nên chưa đánh giá được rủi ro mất tiền, hay bị scam.

Mọi người nên giao dịch tại các sàn có giấy phép của các tổ chức như FCA, ASIC, CySEC và có lịch sử lâu đời để đảm bảo uy tín.

2 Lượt thích

Thực sự cám ơn bạn, rất ít ng chia sẻ những kinh nghiệm này cho mình,mình sẽ cố gắng chúng ta sẽ gặp nhau ở đỉnh kout ^^

vn thì làm j có sàn fx bác. nếu mà quảng cáo là sàn việt nam thì chỉ có đa cấp :))))

1 Lượt thích