Sai lầm khi sử dụng OB?

Chào anh em.
Chúc anh em năm mới nhiều sức khỏe và thành công.
Nhìn anh em dùng OB hiện tại, mình thấy đa số đang vướng vào lỗi sai đúng như Video này đang đề cập:

KHUNG THỜI GIAN NÀO QUYẾT ĐỊNH CÂU CHUYỆN CỦA KHUNG THỜI GIAN ĐÓ. KHUNG THỜI GIAN LỚN CÓ XÁC SUẤT CAO SẼ THAY ĐỔI ĐƯỢC CÂU CHUYỆN CỦA KHUNG THỜI GIAN NHỎ, CÒN KHUNG THỜI GIAN NHỎ GẦN NHƯ LÀ KHÔNG THỂ TÁC ĐỘNG ĐƯỢC ĐẾN CÂU CHUYỆN CỦA KHUNG THỜI GIAN LỚN (TRỪ MỘT SỐ TRƯỜNG HỢP NHÂT ĐỊNH TẠI MỘT SỐ VÙNG NHẤT ĐỊNH).

Hy vọng video này cố thể gỡ rối cho anh em đang dùng OB.

10 Lượt thích

xđ cấu trúc khung 4h mà lại xuống 1m trade hơi ảo diệu!

3 Lượt thích

Hầy. Chả biết nói sao nữa. Chúc mừng năm mới hội quán :smiley:

2 Lượt thích

theo nào thì một cái thôi, theo nhiều lại loài ra quá nhiều thứ cái tẩu hỏa tiếp.kkk

2 Lượt thích

đúng là như vậy đó bro. Đa số sai lầm của việc sử dụng OB là hiểu sai về sự vận động của giá tại các khung thời gian

Nó lại chuẩn. Bản chất tung đồng xu mà đánh nhất quán + hiểu về việc tận dụng lãi kép thì khả năng cao vẫn có lãi

1 Lượt thích

Như Medio đã nói mỗi khung thời gian sẽ cho chúng ta 1 câu chuyện khác. Mình chỉ cần quan tâm OB ở khung thời gian mình vào lệnh và check lại ở 1 TF nhỏ hơn thôi, chỉ cần vậy thôi trade khung nhỏ thì đặt kỳ vọng tp nhỏ lại, ngược lại khung lớn thì sl tp dài hơn! Ko cần xem nhiều sẽ loạn đó bạn. Mình giao dịch đầu tiên xđ key level rồi liệt kê hết các OB gần đó ra và trade, nếu khối OB nào ko rõ ràng thì mình luôn đợi giá về vùng đó và đợi tín hiệu đảo chiều mới vào, mình thấy tương đối hiệu quả

5 Lượt thích