Ruộng bậc thang

Mọi người giúp em trường hợp này với ạ

• Gía phá đến nơi không là gì nên em sell lên ạ

2 Lượt thích

NÈ BẠN

1 Lượt thích

nó về OB CSD m2

1 Lượt thích

Trong bos choch hay ob trong smc thì không có khái niệm phá thật phá giả gì mà đôi khi chỉ râu chớm qua thì cũng coi là phá rồi. Nếu giá đến khoảng ibm đi xuống thì không nói đây chưa là gì

giá đến imb ob m15 rồi bạn

em trade m5 nên em vào m5 chưa phá

không ông ạ, SMC là SMC, mình làm theo PA, phá tiếp diễn xu hướng thì sẽ có phá thật phá giả để xác định KLQT, còn phá để đảo chiều xu hướng thì không cần phá giả hay thật. Cái mà tui đang nói là phá tiếp diễn xu hướng, còn nó đi đến đó thì nó đã đến OB CSD m2 thôi, đọc lại bài 6 á là ông hiểu tại s không phải là OB gần đó mà lại là phía sau

1 Lượt thích

2 Lượt thích

anh @Medio cho em tham khảo ý kiến anh về trường hợp này được không ạ

mình thường xem nhiều tf. trade m5 mà nó đến vùng nguy hiểm của tf lớn hơn thì cũng không vào lệnh

1 Lượt thích

Mình ko biết bạn trade tf nào nhưng ở m5 thì view của mình

Tức là nếu entry ở tf m5 thì không trade được, vì thế mà phải xuống tf nhỏ hơn

Keylevel m1 ko có OB csd nên khối OB1 tạo ra keylevel là điểm đảo chiều, còn khối OB2 chỉ là đảo chiều 1 đoạn nhỏ và khi giá đâm bục OB2 thì mình có vào mua 1 lệnh đáy cũ và an toàn nhất là tp lên keylevel m1 (đúng mép OB1)

Lệnh này mình bị sl do spread, trade m1 nó hãm vậy đó nhưng phê nên mình vẫn thích :rofl:

Cuối cùng giá vẫn ko phá được OB1 nên xu hướng chưa đảo chiều và tiếp tục giảm :face_with_thermometer:

1 Lượt thích

mình trade m5 nên keyqt đúng chỗ bạn xd vì thế mớ lùm xùm ở dưới vs mình nó chạy ruộng bậc thang

Đúng rồi bạn

Cái chỗ ruộng bậc thang đấy thì hoặc là nó sẽ tiếp tục bậc thang đến nơi cần đến hoặc là nó sẽ hồi rất mạnh lên keylevel rồi mới sập. Nếu trade m5 thì ngồi đợi giá hồi về keylevel rồi bán xuống hoặc hardcore thì đợi đảo chiều cái chỗ bậc thang mua lên. Muốn trade thì phải xuống m1 để chỗ ruộng bậc thang rõ CTTT và mình xác định OB1 (sau keylevel m1) là điểm đảo chiều

mình đã chờ phá nên mua lên về lại keym5

Đúng, mình ko phản bác lại cái ruộng bậc thang bạn vẽ nhưng điểm đảo chiều của trường hợp GU này nó ko phải là cái OB bạn xác định. Với mình ruộng bậc thang hay các mô hình thì đều phải dựa vào CTTT, muốn trade chỗ ruộng bậc thang thì phải xuống tf nào mà rõ CTTT chứ mình ko cứng nhắc là cứ phá OB thứ 2 là đảo chiều.
Giả sử bạn ko biết gì về mô hình ruộng bậc thang mà đập vào mắt bạn CTTT m1 như này

Xác định vùng giá hết sức bình thường ở keylevel kia làm điểm đảo chiều theo mình là chưa chính xác
Chắc đợi sếp Mê vào cho ý kiến thôi ạ :sweat_smile:

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều
·Ý bạn là trước khi kết luận nó là ruộng bậc thang thì phải xuống tf nhỏ hơn để kiểm tra nó có hình thành cấu trúc hay không

Nếu xét ruộng bậc thang để tìm điểm đảo chiều thì bạn tham khảo thử pp của mình nhé. Mình chỉ tính đỉnh/đáy phá là phải có giá đóng cửa ngoài đỉnh/đáy cũ

1 Lượt thích

cảm ơn bạn mình sẽ tham khảo cách này

cảm ơn anh ạ em sẽ tham khảo