Rời SL thế nào mới thật sự thông minh

Chào m.n :slightly_smiling_face:

Không biết trong hội có ai đang giống e không ạ. E thì rất hay gặp trường hợp này, quản lý lệnh thì ăn non mà không quản lý thì lại TP. Thật sự cũng hơi cay cay mũi. :face_with_hand_over_mouth: giá hình thành đỉnh đáy rõ ràng nhưng lại phá đỉnh rồi lại đi xuống như bình thường.Mong m.n trong hội góp ý cho e về những trường hợp tương tự như trên với ạ.
Cảm ơn m,n đã góp ý.

1 Lượt thích

dạo gần đây mình có thử 1 cách đó là rời sl về 1 nửa. Nghĩa là rời sao nếu sl chỉ mất 0.5R thôi vì mk gặp nhiều trg hợp giá đá nhẹ cái sl làm hoà vốn của mình rồi chạy 1 mạch tới TP nên cay qúa trời quá đất. Mình backtest và thực hành thấy rời sl về 0,5 R khá okay bạn ạ :)))

5 Lượt thích

Rời sl như vậy thì nên áp dụng cho những trường hợp giá đi theo sóng đúng không bn. :slightly_smiling_face:

2 Lượt thích

mình chưa hiểu ý bạn lắm. Mình thì người chơi hệ an toàn giá đi kiểu chi mình cũng rời sl 0,5 hết á. giá chạm vùng giá cũng rời còn ko có thì mk đợi chạy đc RR là 1:1 thì mình rời về 0,5R bạn ạ :))

ý mình là giá đi mà không tạo đỉnh đáy rõ ràng tức là sóng chứ không phải xu hướng ý thì nên rời 0,5R. còn nếu mà giá đi có xu hướng mà rời 0.5 thì khả năng vẫn bị sl bạn ạ,

2 Lượt thích