Rối não vì AU mong được góp ý

nhờ mọi người ai có kinh nghiệm trong trường hợp này góp ý cho mình nhé!

image
và mình xác định lại KLVQT mới của xu hướng tăng

nhưng giá đã phá KLVQT và mình cho rằng giá chạy bác nháo như mấy bài a Trung có nói, nên mình cho rằng giá sẽ về nơi bắt đầu của sóng tăng này và lên tiếp, thế là mình có setup lệnh sell như hình

đã lost, và giá cũng đá phá KLVQT của xu hướng giảm này, lúc này thì mình loạn thật sự rồi

3 Lượt thích

Mình thì đơn giản thôi
Xu hướng tăng đó mình xác định được nó đi như này và đây là KLQT

Còn tại sao nó không xuống tiếp thì thú thực mình cũng chịu. Nếu bạn quản lý vốn hoặc ít tham thì sẽ TP về đáy cũ là cũng được ~3R

Lý do tại sao nó chưa về nơi bắt đầu xu hướng tăng mà đã đảo chiều thì biết đâu nó đi theo bài này
Sổ tay trader 4 - Lý Thuyết Dow.

Quan trọng là giờ làm gì theo nếu nó không đi như những gì chúng ta nghĩ ban đầu

4 Lượt thích

nhưng nếu nhìn ở TF h4 thì đoạn KLVQT phải như này chứ a

2 Lượt thích

Lại bán trên đỉnh xuống theo lý thuyết dow b

uk bạn, cũng đang phân vân, vì trước đó xu hướng giảm khung D đã bị phá, nếu như vậy thì ko biết khi giá xuống đáy cũ đó có lên nữa ko

1 Lượt thích

Nhìn từ H4 thì đoạn đó đi ngang đó bác :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

Mình thấy hồi 2 cây khá đẹp và sau đó đi ngang vùng đó nên theo sgk mình coi là hồi

1 Lượt thích

mình thấy ko nên vào lệnh theo kiểu đoán " giá chạy bát nháo"
nó chỉ làm mình tiếp tục SL và dẫn đến hoang mang thôi
Mình thử backtest 100 lệnh mà k có lệnh nào chạy theo kiểu bát nháo cả

ý bác là sao nhỉ, tức là bác thấy trường hợp giá chạy bát nháo ko đúng ah

ko đúng b ak
nó k có cơ sở gì cả

1 Lượt thích

thế ý bác cũng phủ nhận các lệnh giá chạy bác nháo của a Trung hả

1 Lượt thích

với mình thì đoạn đó keylevel giảm của Timeframe ngày chưa bị phá. Theo mình nhớ thì hôm đó ra tin non-farm và đồng U giảm giá, mà 2 cây nến sau đó 1 là đứng yên còn cây sau là nến giảm mạnh. Nhìn D2 thì rõ là chưa phá rồi.

Chuẩn bác, nếu vẫn nhận định nó đi bát nháo thì cứ ăn cái sóng hồi là ăn theo con sóng nhỏ hiện tại đã, còn muốn sell theo bát nháo thì tốt nhất đợi xác nhận. m cũng backtest thử mà limit kiểu bát nháo cực dễ bị stophunt. Nó như con dao 2 lưỡi ấy ăn rr cao nhưng tỉ lệ sl cũng cao.

à, hồi rồi, mình nhìn không kỹ :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

mình nghĩ H4 có cây nến nhiễu nhiễu này nên khúc này có thể đi ngang

• Ở H1 anh TRUNG đã xác định KlVQT ở trên rùi mà bác. Dù H4 nó hồi 2 cây nến xấu nhưng check TF H1 và giá phản ứng tại đó chứng tỏ nó là KLVQT H4.
  • còn cái vùng bạn chọn thì nó đã từng là klvqt h4.