Rối loạn CTTT và KLVQT

Mong được sự chỉ đường tự mọi người mình không biết là CTTT nó di chuyển theo màu vàng hay trắng ạ!

1 Lượt thích

mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm. Có nghĩ là “Trắng” Hay “Vàng” sẽ là KLQT á?

theo mình KLQT của m15 nó ở đường kẻ màu ‘trắng’.
Còn đường màu ‘vàng’ kia thì nó là KLQT của xh nhỏ hơn “m5” 'm2". :grinning:

1 Lượt thích

Vâng đúng rồi đó bạn. Mình muốn hỏi trăng hay vàng là KLVQT tại diễn đạt thiếu ý :sweat_smile:

không hiểu câu hỏi của bạn lắm nhưng đây là góc nhìn của mình

1 Lượt thích

Dạ bạn! mình muốn hỏi là khi xác định CTTT thì có một nến nó là OB thì liệu nó có phải là KLVQT hay không. Và mình không biết là CTTT theo màu vàng hay trắng ạ! :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

2 Lượt thích

các này tùy mỗi người thôi ạ

1 Lượt thích

Rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn :smiling_face_with_three_hearts:

2 Lượt thích

uki để mình làm rõ lại lần nữa để bạn dễ hiểu.

1 cây nến mà nó có OBCSD DD thì nó vẫn là KLQT nha, oke vậy thôi.
Nhưng khi trade cta nên trọn Phương Án an toàn nhất để trade. Nếu ở đó có 2 KLQT, 1 cái có 2 nến hồi trở lên có OB CSD DD, còn 1 cái 1 nến hồi có OB CSD DD.

Chắc bạn cũng biết đâu là klqt, đâu là nơi đảo chiều xh an toàn hơn rồi ha. :grinning: (chắc là bạn cũng biết rồi, mà thôi tiện nhắc lại để mình ôn lại kiến thức luôn :3)

1 Lượt thích

Cảm ơn sự giải thích thêm dễ thương :laughing: từ bạn nhé. Mình sẽ tiếp thu sự dễ thương và bổ ích này :grin: :grin: :grin:

Theo e thì cái màu vàng mà a vẽ là xu hướng nhỏ hơn nữa và đây là biểu đồ giản đơn

Còn đây là góc nhìn của e trong trường hợp trên

Câu từ của e có thể chưa lột tả được hết ý, nhưng e vẫn mong nó sẽ giúp ích được a

3 Lượt thích

Cảm ơn sự đóng góp của bạn nó rất bổ ích với mình trong lúc này :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Cái này là loạn tf mà :no_mouth:

1 Lượt thích

Bạn ý muốn hỏi lí do tại sao đường màu trắng là xu hướng của m15 và đường màu vàng là xu hướng m5 có cơ sở nào để xác định :upside_down_face::upside_down_face:

1 Lượt thích

Ở tf m15 cái xu hướng màu trắng nó di chuyển rõ ràng hình ảnh đẹp thì nó là xu hướng của m15
Cái xu hướng màu vàng chỗ bạn vẽ nó hồi lại khi chưa phá được đáy cũ của m15 thì nó là xu hướng nhỏ m5
Nhìn ở tf m15 xu hướng màu vàng GIÁ di chuyển không rõ ràng nên cứ cho nó là sóng đẩy của m15 ( xu hướng nhỏ của m5 )
Bạn tham khảo nhé

1 Lượt thích

Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn rất nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts: