RI VIU lệnh GU và góc nhìn về cung cầu tại keylever

he lo, không để anh em đợi lâu, mình làm vùng cung cầu tại key cho ae tham khảo rồi đây,
khi anh em thấm nhuần rồi có thể bóp sl còn 2pip cũng không thể cán dc sl của anh em đâu( ảo tưởng quá phải không anh em)
mọi người ơi, bài viết này mình chia sẻ là xác định vùng cung vùng cầu tai key thôi nhé, ý mình là pp xác đinh xu hướng vẫn giữ nguyên như những gì đã học nhưng mình để ý thêm tại key đó giá đã lấy thanh khoản đê đi tiếp hay chưa, nếu giá chưa lấy thì khả năng cao là giá không đâm thủng dc key mà bật ngược lại
với lại để đặt limit để tối đa RR
mình xác định vùng cung cầu ở TF to hơn, rồi vào TF nhỏ xác định lần nữa
hiện tại thì mình cũng nhìn rộng hơn 1 chút để đặt TP :)))))
mình vừa đọc qua 1 số cmt của mọi người mình thấy có người hiểu đúng rồi đấy, ai chưa hiểu có thể đọc lại cmt ở dưới nha

50 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ của bạn :wave:, thấm nhuần rồi chắc chấp luôn SL quá :rofl: :rofl:

4 Lượt thích

Do e ngu quá hay chăng, tưởng đang đọc lại đề thi Đại Học :joy:.

8 Lượt thích

kênh AKVSA giải thích rất rõ về vùng cung cầu của thị trường rồi, bạn có thể xem, mình cho là rất hay,

16 Lượt thích

Bác thế này thì mút cả thị trường là có thật
Chỗ lệnh tp kia đủ dùng cho cả nửa năm đến 1 năm mất hic

5 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ. Cái này thấm nhuần mà ứng dụng đặt TP với SL thì bao phê/

Update: Sau khi dạo qua 1 vòng thì em đang thấy mình có thể ứng dụng ở đây là mình sẽ tìm “Imbalanced Zone” tại Đỉnh/Đáy cũ hoặc Key Level Quan trọng để có thể đặt Entry cho Lệnh Limit.
Tiếp đó xem tiếp “Imbalanced Zone” tại vùng cản tiếp theo để có thể đặt TP chính xác.

Trong lúc viết ý trên thì em lại có 1 thắc mắc. Khi đặt lệnh Limit thì để chắc chắn dính kèo thì thường sẽ phải vào 2 lệnh: - 1 lệnh ở đỉnh/đáy cũ và 1 lệnh ở KLQT. Và đi kèm là rủi ro 1R.
Nếu xác định ở KLQT có Imbalanced Zone thì có thể chỉ cần 1 lệnh???

Nhờ bác chỉ giáo thêm.

Nãy xem được 1 video này khá đơn giản và dễ hiểu, gửi các bác tham khảo: https://www.youtube.com/watch?v=F7tA2sn3ORU

8 Lượt thích

cảm ơn Bác đã chia sẻ bài viết này, và em cũng coi qua kênh AKVSA nhưng thật sự rất khó hiểu để kẻ cho đúng các vùng cung-cầu (keylevel) như Bác chia sẻ

5 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ của bạn!!! :heart_eyes: :heart_eyes: :heart_eyes:

2 Lượt thích

mình chỉ gọi là chia sẻ vùng cung, vùng cầu ở key thôi, cũng rất nhiều kênh làm rất hay, mình chỉ chia sẻ theo cách mình hiểu thôi, :))

3 Lượt thích

hay quá bạn ơi, đã lưu lại để ngâm cứu thêm :smiley:

3 Lượt thích

đánh thế này thì tôi cũng chịu
bất lực :expressionless:

5 Lượt thích

Oh, video này hay quá, cảm ơn chia sẻ của bác!

3 Lượt thích

nó như này này bạn

5 Lượt thích

chuẩn luôn, sau khi ngâm cứu mình vẫn thấy nó phức tạp so với tầm hiểu biết của mình quá, cái đơn giản như của Medio mình còn chưa lĩnh hội hết nữa :smiley:

1 Lượt thích

Kiến thức của mình hiện tại chưa hiểu đc, nhưng qua các hình bạn ấy chia sẻ thì thấy đây là pp có tỷ lệ RR cực tốt
Như vậy nếu luyện có hiệu quả thì chắc chỉ cần tỷ lên thắng 10-20 % thôi cũng có lợi nhuận rồi
Nếu tỷ lệ 50% thì bao phê
Sướng thật

3 Lượt thích

phương pháp xác định xu hương thì vẫn vậy chỉ có điều chú ý tại key đó giá nó đã lấy thanh khoản chưa thôi, ví dụ lệnh buy EU kia là đánh xu hướng hồi của m15, bạn thử phân tích xem đoạn đó có phải m15 đang là giảm không nhé

3 Lượt thích

Cách bác kẻ giống supply demand zone hả bác

3 Lượt thích

phần lý thuyết mình đã có mô hình giản đơn, cứ kẻ như thế là đc rồi vào TF nhỏ hơn tìm entry thì lạm lại tương tự, nhưng tuy nhiên còn hiểu thêm vùng nào giá đã lấy thanh khoản :))
bạn nhìn con EU mình ví dụ là dc

5 Lượt thích

Thank you bác nha mình lúc trước cũng học supply demand zone nên bác tìm ra cái này e thấy khá hấp dẫn
Bác chỉ tìm vùng cung cầu ở key level quan trọng ak

5 Lượt thích

phương pháp mình đánh vẫn theo madio, nhưng có điều mình xác định thêm cái này để đặt limts RR cao nhất với lại giảm rủi ro giá đến bị xuyên qua luôn

2 Lượt thích