[Review] Xau/usd. Không cố TP biểu diễn thì lại ăn

Chào mọi người, mình tạm thời hết chủ đề mới để viết nên hôm nay mình xin review 1 lệnh highlight của mình. Bình thường lệnh mình vào toàn dưới 8R. Nên với mình cứ lệnh trên 10R thì đã gọi là highlight rồi.

Lệnh này vào trước khi đi ngủ mà ngủ dậy hơn tiếng đã TP rồi. Mình cũng không nghĩ nó nhanh vậy.

Bắt đầu nhé.

Với con mắt của mình thì cấu trúc thị trường di chuyển như này

Và thói quen của mình là mình tìm tất cả OB csd có trong cái xu hướng giảm này

Tiếp đó

Từ nhìn cấu trúc kết hợp nhìn OB chưa sử dụng thì đến đây ai cũng sẽ biết được là tìm cơ hội mua và TP lên OB csd (1).

Vậy mua ở đâu?

Thật ra mình cũng không phải đợi vì khi mình nhìn vào thì nó đã di chuyển về nơi bắt đầu xu hướng rồi.

Đến đây ai ngại đợi thì có thể vào lệnh ở đây và SL xa ra cho đỡ bị stophunt. Ai thích vừa an toàn và có tỉ lệ RR cao hơn thì đợi xác nhận.

Mình may mắn cái là vừa vào đã có xác nhận luôn rồi.

Giờ thì tìm lệnh mua được rồi. Mua giờ vừa an toàn lại có tỉ lệ RR cao. Giờ xét cái xu hướng tăng hiện tại thôi.

May mà trường hợp này KLQT không có OB chưa sử dụng nên mình rất dễ phân tích để vào lệnh. Chứ nếu ở đó cũng là OB chưa sử dụng thì nó cũng làm mình hơi khó nghĩ.

Sau đó

Cuối cùng cái lệnh này mình gần như chả phải đợi cái gì cả. Nhìn vào biểu đồ thì nó cho cơ hội vào lệnh luôn. Lệnh còn được 15,5R nữa nên thấy nó sao sao ấy nên khối lượng chỉ vào bằng 1/2 lệnh bình thường.

Kết quả

=> Đây là 1 lệnh may mắn của mình.

Dù mình không theo dõi vàng để trade nhưng vẫn có lệnh highlight này là do mình tình cờ xem 1 video youtube người khác phân tích vàng nhưng khác góc nhìn của mình nên mình mở biểu đồ vàng xem lại đoạn đấy xem có đúng giá chạy như mình nghĩ không thì tự nhiên thấy cơ hội thế là vào lệnh luôn. Ai ngờ ăn được lệnh biểu diễn.

Khi cố TP biểu diễn thì xịt mà không cố thì lại TP.

22 Lượt thích

Vừa note vào trong nhật ký giao dịch lệnh vàng thì ad đăng bài :sweat_smile:
Mà mình vào ở OB đúng và đủ nên RR không đẹp bằng

6 Lượt thích

uh cũng hay ha. Nếu chỉ nhìn M5 là OB đúng và đủ xong kiểm tra m2 thì vào luôn đó cũng được. Nhưng lúc đó mình chuyển nhìn m2 và tf vào lệnh là m2 nên vào như kia. Bạn nhìn nhiều cặp thế :smiley:

2 Lượt thích

Bác đỉnh quá bác ơi :)))

3 Lượt thích

Mình cũng chỉ nhìn 2-3 cặp thôi
Trước có trade UJ nhưng dạo gần đây UJ đi chán quá, nên thay thế nó bằng vàng… chứ nhìn quá 3 cặp cũng loạn lắm.

4 Lượt thích

Bác cho em hỏi năm nay bác bảo nhiêu tuoii rồi để e lấy cái động lực với ạ

3x bác nhé, già rồi… Giờ chỉ biết nhìn Genz mà thèm trở lại thanh xuân :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Lượt thích

Cái OB mà anh bảo là ktra ở timefame nhỏ là đã sử dụng nhưng em xuống M1 thấy vẫn chưa dùng mà anh

1 Lượt thích

Những bài mang đậm tính thực chiến này dễ đọc này a , Tuy nhiên lệnh này hên hết phần của may mắn .
Thị trường đúng là vô thường

3 Lượt thích

Với mình đó là sử dụng rồi. Nếu nó bứt lên đỉnh cũ với nến mạnh nhìn đủ rõ khoảng trống thì mới là chưa sử dụng. Đây nó chạy đều đều với toàn nến thân nhỏ kiểu kia thì không có sự bất thường nào cả. Đừng trade máy móc nhé

2 Lượt thích