Review vài lệnh SL EJ

Mong Mọi người bớt chút time đọc, cho e ít ý kiến chỉ ra những lỗi sai ạ.

Bắt đầu vào lệnh
Lệnh 1:

Lệnh 2:

Lệnh 3,giá đã về đỉnh cũ của H1:

1 tuần toàn râu là râu.
đến giờ e vẫn không biết là từ lúc vào lệnh 1 đến lệnh 3
từ cái râu đầu tiên thỳ đã phá thật chưa hay vẫn là giả,của giả,của giả=))

6 Lượt thích

Theo e thì
Lệnh 1 m15 tăng đến vùng đi ngang đó có thể là klvqt của khung bé nó quay lại rtest
Lệnh 2 a đang bị fomo, nó quay lại klv nó phải có phản ứng nhẹ vs lại quay lại klv rtest lần 2 r nên a phải có thêm xác nhận nữa
Lệnh 3 a cũng nên đợi thêm xác nhận tf nhỏ hay mô hình gì gì đó
Đen thôi đỏ quên đi a

2 Lượt thích

A nghĩ thế này có hợp k em

2 Lượt thích

Nếu không là gì thì em tham khảo chỗ này xem

1 Lượt thích

vẫn là câu thần chú không là gì cả. bác niệm lại câu thần chú rồi xem lại các lệnh sẽ có cái khá hay đấy

1 Lượt thích

mình thì thấy thế này bác ạ

1 Lượt thích

Mé. sao lúc đó e lại k đo fibo nhỉ=))nếu giá chạm fibo như vậy chắc chắn e cũng k vào lệnh.
ảo thật đấy=)) ma làm :rofl:

cảm ơn mn nhé :heart_eyes:
Mình tìm đc lỗi.
có 1 lỗi mà mắc hoàiiii

1 Lượt thích

Hi bạn,

Mình gửi bạn góc nhìn của mình nhé:

• Bạn nắm chưa vững kiến thức cơ bản của 1 cấu trúc - xu hướng tăng, nên cả 2 lệnh đầu thua là tất yếu thôi.

Đây là những kiến thức nền tảng đơn giản nhưng rất quan trọng, bạn nhớ chú ý kỹ khi xác định đâu là xu hướng nhé.
6 Lượt thích

image
góc nhìn của em ạ. khi phá dc kl m15 thì em có vào lệnh limit như hình.

Trường hợp này tính là 2 đáy rồi buy lên đc ko bác?

Kinh nghiệm sau khi SL lệnh mà lắm râu thế này là lần sau bác vào lệnh xong đi cạo râu nhé :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

2 đáy thì mình thấy đúng, còn để mà buy lên thì còn cần nhiều yếu tố, trong TH này mình ko thấy có cơ sở nào thêm ủng hộ, đặc biệt là vị trí xuất hiện của nó không phải vùng KLV nào cả. Cái quan trọng không hẳn là mô hình hay tín hiệu nến, cái quan trọng nhất là vị trí xuất hiện của nó là gì, cái đó mới là yếu tố mấu chốt tăng xác suất thắng của các lệnh.

3 Lượt thích

E cũng đang bị loạn các vùng KL, vậy là chờ giá đến vùng kl có ý nghĩa, đợi nó hình thành cấu trúc ở đó rồi buy lên đúng ko bác

TH này nếu chỉ nhìn M15 thì sau khi M15 giảm bị vỡ, bạn cứ xác định KLV M15 mới và vùng đỉnh, rồi limit tại 2 vùng này. Hoặc nếu đánh theo tín hiệu, chờ xác nhận, thì chờ xuất hiện tín hiệu tại 2 vùng này, hoặc cấu trúc tăng mới tại 2 vùng này thôi.
Quan trọng nhất là xác định được các vùng KLV quan trọng, và biết mình đang ở đâu.

cám ơn bác, em hình dung ra rồi

1 Lượt thích

đối với các cặp tiền chéo mà bác để Sl có 10 pip thì
đấy là do lỗi của bác rồi .
Bản thân e chuyên táng cặp AJ . đến m5 đặt Sl thì e cũng phải đặt ở mức an toàn
vì độ quét của cặp tiền chéo nó khá mạnh .
còn m15 thì e mặc định là phải từ 15 đến 20 pip nhưng bét nhất tỷ lệ phải lớn hơn 1 .

riêng cặp EJ e từng ăn ở với nó 1 tháng và phát ngán vì cái râu quá dài , có thể đợt này đỡ hơn hay sao ý

trc mình chỉ chuyên EJ,đợt đó thấy cũng ổn
nhưng giờ bỏ r,công nhận râu ác thật=))

chỗ này chồng chéo keylv M15, M5 rồi lại fake M15 nữa. Rối rắm lắm, ko nên vào lệnh :face_with_thermometer: :face_with_thermometer: :face_with_thermometer: