Review vài lệnh mình vô được trong tuần này

Mình xin review lại vài lệnh trong tuần vừa rồi của mình.

Lệnh 1: Audusd ngày 8h30 sáng ngày 29/5/2023

Lệnh 2: Usdjpy 20h30 ngày 31/5/2023

Lệnh 3: Eurjpy 20h30 ngày 31/5/2023

Nhờ học Medio mình đã có hệ thống giao dịch chờ kèo của riêng mình và mình đang tối ưu cho nó hiệu quả hơn.

Mình cũng không còn ham vào nhiều lệnh hay đặt target cao nữa vì những gì đã trải qua trước đó làm mình thấy mệt mỏi với lòng tham trong trading.

Tổng kết tuần mình bị hòa vốn 2 lệnh, sl 1, tp 1. Lãi được 2R là khoảng 4% và mình thấy hài lòng với nó. Chúc các bạn trây tốt và giữ lợi nhuận thành công.

Mẹo tâm lý mình dùng nhờ chia sẻ từ a Medio là mình tự nói với mình là vô 2-3 lệnh mỗi tuần là quá đủ rồi, tất nhiên khi xem chart nếu thấy kèo mình vẫn vào nhưng vì xác định vô ít kèo nên kèo xấu mình tự động loại bỏ và không cần phải có cái tâm lý “ráo riết săn kèo” :joy:

13 Lượt thích

hay quá cảm ơn anh đã chia sẽ, em là người mới đôi lúc phải lục lại mấy bài review mấy tháng trước để xem học hỏi chứ gần đây mn ít review quá

3 Lượt thích

Em xin chia sẻ lệnh USD-CAD của em ngày 31.5.2023 vùa TP ạ
vì ăn lệnh này, tâm lý chủ quan hqua thua 2 lênh EU

• Bài học rút ra là nếu giá đi theo lý thuyết Dow mà SH Mạnh quá (sh mạnh là do e nghĩ ra, chứ trường hợp em thua là nó đã thay đổi CTTT rồi ạ),
  • tốt nhất chờ xác nhận kết thúc XH hồi vào tốt hơn là muốn húp trọn con sóng. :slight_smile:

1 Lượt thích

Ừm b. Học từ bài học của chính mình cũng tốt nhưng tốn kém quá. Xem lại lệnh của m.n trong hội quán vẫn đỡ chi phí hơn :joy::joy::joy:

2 Lượt thích

Cái này tùy vào mỗi người. Mình thì thường ko chờ kết thúc xu hướng hồi vì lúc đó mình thấy tỉ lệ lỡ kèo cao quá. Mình thường chờ nó hurt mạnh rồi sell thẳng hoặc limit xa xa tí

2 Lượt thích