Review UJ (GU) - Khai xuân đầu năm!

Xin chào cả nhà!
Đầu năm mới, chúc mọi người thật nhiều sức khoẻ và tài lộc nhé!

À, từ khi chuyên tâm theo pp Medio, đến giờ m cũng đã gặt hái được thành quả trade nhất định. Đầu xuân, cảm ơn Medio đã dày công chia sẻ những kiến thức, kinh nghiệm quý báu trong trading. Chúc Medio năm mới nhiều thành công hơn nữa!!!

Hôm nay cũng là mùng 4 Tết rồi, và mình xin mạn phép post 1 bài review khai xuân. Mong rằng bài này sẽ giúp khả năng phân tích của mọi người (nhất là những ace mới) được cải thiện hơn. Với những ai đã thành thạo khi trade theo Medio, thì đây chỉ là 1 lệnh với những tín hiệu và nguyên tắc cơ bản, mong ae tham khảo và đóng góp thêm nếu có góc nhìn mới trong TH này nhé.

A/ Review UJ (Lệnh UJ 1.13 trong ảnh trên của mình)
Mùng 2 Tết - UJ, chart M5:

1. Tín hiệu Buy

2. Đã có tín hiệu rồi, giờ tìm điểm vào lệnh hợp lý (TP trong TH này mình dự đoán trước mắt lên KQT M15 phía trên hoặc có thể về cả Nơi bắt đầu)

3. Với 2 điểm vào lệnh, hẳn nhiên, vào lệnh với OB sau cùng sẽ tối ưu nhất

4. Mình đã chốt khi đạt 10R, và đến tối qua, giá đã lên TP là KQT M15 như đã phân tích lúc đầu, nếu chơi kiểu gồng tới bến cũng được 20R :sweat_smile:

5. Và vì Tết Âm lịch hay sao, mà mình thấy UJ đầu năm cho kèo khá ổn. Sau khi mình chốt lệnh Buy ở trên, thì tối hôm đó có 1 lệnh Sell nữa

Lệnh này m ko vào vì lúc đó cũng muộn rồi, nhưng chia sẻ để mọi người tham khảo thêm

B/ Thắc mắc về GU (lệnh GU 1.9)

1. Tín hiêu Buy

2. Vào lệnh => toang

Cùng thời điểm này, góc nhìn của mọi người vs GU như thế nào? Chia sẻ ở dưới cho m biết với nhé!

==> Bài khá dài rồi, mình dừng bút (dừng gõ phím :sweat_smile:) ở đây. Mình nhận mọi lời chúc Tết và lì xì (nếu có :joy:) ở dưới. Chúc mừng năm mới 2023!!!

20 Lượt thích

Mới đầu năm kiếm được như vậy là được lắm rồi ! (không biết bao giờ mình mới được như thế :rofl: :rofl:) Năm mới chúc bác có một năm mới nhiều sức khoẻ , nhiều may mắn đặc biệt làm ăn gấp nhiều lần năm ngoái !!! :boom: :boom:
Tiện cho mình hỏi cái ứng dụng bác viết lại các lệnh đã vào là gì ấy ?

4 Lượt thích

Notion b nhé (đủ 20 kt)

3 Lượt thích

Chúc bác năm mới vui vẻ. Nhiều sức khoẻ ah

2 Lượt thích

Mình nhìn cttt khác b. Kvlqt vẫn bên dưới cùng ob. Bị phá, nên setup lệnh sell xuống.

1 Lượt thích

B nói lệnh nào nhỉ?.

1 Lượt thích

hình ảnh
Chúc bác năm mới sức khoẻ , may mắn , thành công
Tiện thể cho e hỏi ở Th giá đã quay về ob đó 1 lần r bật lên , thì lần thứ nếu giá phá qua rồi quay đầu lên lun , thì có thể dự đoán là stophunt
Sao bác lại nhận định là phá và có thể sell ạ
Bác chia sẻ góc nhìn của bác được không ạ

1 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé, chúc bác sang năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc và thành công, ra nhiều bài Rv như này cho ae tham khảo học hỏi nhé.
Đầu năm mình cũng có vào đc 1 lệnh GU may mắn là cũng TP

1. góc nhìn của mình là mình chỉ tìm kiếm lệnh sell
  2. xét đoạn giảm mới thì k có điểm nào vào lệnh tốt hơn ở nơi bắt đầu xu hướng, nhưng mình k dám đặt limit luôn mà chờ 1 yếu tố ủng hộ
  3. mình đã vào 1 lệnh hơi mạo hiểm do vẫn tin vào nhận định ban đầu
  4. giờ nhìn lại thì thấy cũng may mắn vì tết bận quá nên k nhìn biểu đồ đc chứ không thì tâm lý chưa tốt có khi không gồng đc đến lúc TP
7 Lượt thích

Túm lại là cái này là cái gì phải ko bác :grin::grin::grin:

Cảm ơn bác… chúc b năm mới thuận lợi nhé!

Chỗ b hỏi thì như sau:

• Đã là OB thì ko có khái niệm phá vỡ thật giả như kiểu price action thuần tuý => Nên chỉ cần nó chớm qua dù là cái râu thì cũng phá rồi.
  • Thứ 2, giá dù có chạm vào bao nhiêu lần ở OB và bật lại đi nữa, mà chưa phá được đỉnh (hoặc đáy) cũ thì OB đó vẫn luôn còn tác dụng trong việc giữ giá để tiếp diễn XH hoặc làm tín hiệu đảo chiều.
4 Lượt thích

Chúc mừng b!!!
Đúng ra 2023 thì b phải gồng lên 23R chứ :grinning:

3 Lượt thích

cảm bác nha , e cũng vào lệnh ở đó , nhưng e buy , quản lý lệnh , nên hòa vốn kaka
cảm ơn kinh nghiệm của bác nha

1 Lượt thích

Chúc mừng bác nhé, thấy bạn đăng nhân tiện reup lại cái lệnh của mình :smile:
Phân tích đoạn đầu thì cũng ý như bạn thôi không có gì khác biệt cả, còn đoạn sau
chỗ bạn bảo không có chỗ nào để vào lệnh thì mình cũng mò ra được điểm vào nhưng hơi nhọ nên
kết quả vẫn là hòa vốn, lý do vào đơn giản là tf lớn không có thì mình đi theo tf nhỏ gần nhất thôi , ae xem cho vui nhé < chỗ điểm vào thật ra OB nó nhỏ hơn nhưng mình để như vậy cho an toàn chứ không phải cả vùng đo là OB đâu nhé>

5 Lượt thích

thanks bác nhé. lúc ấy mình k thấy ob đấy :smiley:

Chúc idol năm mới nhiều sức khỏe, thành công và nhiều may mắn và ra nhiều Review để ae học hỏi.

1 Lượt thích

Cảm ơn Lâm, chúc mừng năm mới Lâm và toàn thể anh chị em nhé.
Anh em khai xuân sớm thế mình vẫn chưa khai xuân, năm nay tết ra vẫn hơi bị ì, mình vẫn đang đi chùa để nghiên cứu phương pháp gieo quẻ, thắp nhang :joy:

6 Lượt thích

Mong a sớm ra bài viết chủ đề này nhé :smiley:

1 Lượt thích

Em tưởng anh đi trăng mật hay gì rồi chứ :joy:

Thì mình đi chùa ngoài nghiên cứu phương pháp mới thì cũng là để sớm được đi trăng mật hay gì đó đấy ấy :rofl:

3 Lượt thích

cảm ơn anh rất nhiều. Rất mong nhận được nhiều hơn sự chia sẽ những lệnh như này từ anh. Chúc anh năm mới dồi dào sức khỏe, vui vẻ và gặp nhiều may mắn.

1 Lượt thích