Review UJ 4/8/2022

Mình nhận thấy việc thường xuyên đọc và xem lệnh mọi người review đã làm kỹ năng của mình tiến bộ rất nhanh kể từ khi bắt đầu học về pp của Medio cách đây 4 tháng. Vì thế, mong ae cũng đóng góp nhiều bài ở mục này để cta cùng tiến bộ hơn nhé!

Đây là chuỗi lệnh UJ của mình hôm qua, có 3 lệnh
Lệnh 1:

Lệnh 2:

Lệnh 3:

Bài “Tập bỏ” của Medio cũng nói không nên vào lệnh ở OB mới hình thành. Nhưng trường hợp này vẫn vào vì mình phân tích được lệnh này có khả năng quản lý lệnh nếu mình sai. Còn thì cũng ko nên vào lệnh kiểu này thật, đây là một lệnh may mắn của mình.

Mọi người có góc nhìn giống hoặc khác mình tại thời điểm này cùng chia sẻ nhé

15 Lượt thích

bác nhận định tốt quá
mà bác có nói học pp medio 4 tháng , là mới học trade đây thôi mà nhận định tốt thế bác

2 Lượt thích

Cảm ơn bác đã chia sẻ góc nhìn!

2 Lượt thích

Trade thì cái mùa 2021 úp chén coin thì mình đã trade rồi, nên cũng có chút kiến thức nền học vô nó dễ vào hơn so với ng mới
Cứ luyện tập đều, mỗi ngày dành 30p-1h kỷ luật chỉ ngồi backtest vs luyện pp là sẽ tiến bộ nhanh thôi

4 Lượt thích

Lệnh SL thì y hệt mình. Còn lệnh sell tại nơi bât đầu xu hướng giảm thì mình đặt luôn không đợi xác nhận cho đỡ phải nhìn biểu đồ. RR chỉ được khoảng gần 5R thôi. Lệnh sell sau cùng của bạn chắc RR cao hơn

1 Lượt thích

cảm ơn b.
bạn review lệnh hàng tuần nhé .

1 Lượt thích

Lệnh ở nơi bắt đầu xu hướng mình cũng tính đặt limit, nhưng ptich thì chỗ đó là cản H1 nên nếu để SL thì phải để rộng tương ứng với chart H1, RR ko đẹp nên mình chờ xác nhận

2 Lượt thích

Bạn review quá hay. cảm ơn bạn nhé

1 Lượt thích

Rất hay và bổ ích bạn ạ ! Cảm ơn bạn đã chia sẻ !

Cảm ơn bạn đã chia sẻ!