Review UJ 17R đầu tuần ngày 10/01/2021

Mình vừa TP UJ 17R trong 1 buổi chiều. Mình đang cao hứng quá nên mình muốn lan tỏa sự FOMO này đến mọi người.
Ai không muốn FOMO thì có tạm dừng ở đây. hehe :smiley:

• Ở TF H1:

Giá đã nhiều lần phá đáy A,
    Có thể thấy rõ xu hướng H1 hiện tại đang là 1 xu hướng giảm. Xu hướng hồi của một xu hướng tăng H4.
    Sau khi giá liên tục phá đáy A rồi bật lên nhưng lại không tạo được 1 đỉnh cao hơn. Dẫn đến tạo ra 1 đường trendline.
    Do đó trường hợp này mình ưu tiên tìm 1 lệnh sell. xuống vùng klv bên dưới ( vùng B ).
  • Ở TF M15:
    Giá bắt đầu phản ứng với OB M15.

chờ đợi phản ứng giá để vào lệnh.
  • Ở TF M5:

Giá đã chạm vùng klv quan trọng của xu hướng giảm. Mình cũng không biết cái này có phải là OB không nữa.
    Mình chỉ coi là vùng tranh chấp giá mạnh nhất của xu hướng giảm trước đó.
    bây giờ ở vùng này.
    Ở thời điểm vào lệnh:

Giá về tới vùng không là gì cả rồi hồi lên " lình xình "
  • Tại thời điểm này mình thấy cặp nến đảo chiều nên vào lệnh luôn.
    Sl sau klv của xu hướng giảm. Kế hoạch ban đầu là giá chạm klv quan trọng của xu hướng tăng thì mình sẽ dời SL hòa hoặc cắt nửa lệnh, tùy động lượng của giá khi chạm klv quan trọng.
    Thời điểm giá chạm klv quan trọng tăng:

Lúc này mình rời SL về điểm màu vàng 1/2 SL.
    Mình không muốn cắt 1 nửa + SL hòa vì tuần trước giá cán SL của mình rồi TP khiến mình khá cay cú. -_-
  • Tại thời điểm giá chạm đáy cũ:

Lúc này mới là lúc SL hòa. ( giá mà cán SL hòa thì đúng là do đen :frowning: )
  • Thời điểm cắt lệnh :

Kế hoạch lúc đầu là TP xuống điểm B hoặc điểm D. Nhưng do tuần trước cũng dương được 1 lệnh UJ 6R rồi giá Sl hòa. Cùng với việc giá về tới một vùng klv , và thời điểm này chuẩn bị vào phiên mỹ.
    Mình sợ sau khi đóng nến H1 nó sẽ là một nến hồi nên mình cắt lệnh ăn tạm. 17R.

Trên đây là lệnh vào trên chart của mình =)))
Chứ thực tế mình vào lệnh này SL 5pip và cắt lệnh trước khi giá vào vùng klv bên dưới chỉ được 9R thôi :frowning:
Biết thế all in là có 1 triệu $ rồi.
Mà hên cái là thời điểm vào lệnh này mình có đang vào 1 lệnh buy NU. Lúc NU được 3R mà UJ vẫn loanh quanh 1R đang tính cắt UJ giữ NU rồi. Cuối cùng NU hòa còn UJ thì TP :v má nó may

4 Lượt thích

hay đấy bác, tuần này ok rồi đắp chăn ngủ thôi bác. e hôm nay cũng vào lệnh con UJ như bác mà bị hòa. thấy bài của bác hay để e đăng bài của e để ae rút kinh nghiệm

hehe. Dừng là dừng thế nào được.
Phải cho broker gỡ chứ.

1 Lượt thích