Review UJ 14/9 Tự tin cứ thấy cơ hội đẹp là vào

10 Lượt thích

TP còn hơi non, hông làm cá mập được ,kkkk

1 Lượt thích

Cá mập bán khống fullmargin à bác :)))

1 Lượt thích

Mình vẫn chưa đạt được trình độ TP xa ah. Kiểu do chưa luyện nhìn nhiều timefame để TP xa. mình sẽ cố gắng luyện tập để cải thiện

1 Lượt thích

Đoạn vào lệnh của bạn có OB khá đẹp đó, nếu vào theo OB là RR khá tốt. Lệnh này mình cũng ngó qua nhưng không đủ thuyết phục mình vào lệnh.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn. Mình sẽ rút kinh nghiệm. Mong bạn đóng góp cho mình nhiều hơn nữa

2 Lượt thích

Gần đây mình ít trade UJ, nên chỉ ngó qua ngắm thôi.
Và đây là lý do mình ko vào lệnh… chỉ đơn giản nó chạm KL fake rồi, nên là cảm thấy ko đẹp lắm. Thật ra nếu lúc đó quyết định xuống tiền thì mình sẽ cho lệnh này là loại RISK => đi 1/2 vol cho nó yolo :))

3 Lượt thích

bác phân tích chuẩn quá. mình theo hệ cứ thấy cơ hội là vào. mặc dù không đẹp cho lắm

Hi, Mình rất thích sự sáng tạo trong tiếp thu kiến thức và sự khiêm tốn của bác.
Còn góc nhìn của mình muốn rep cái này như sau,
mong bác và các bạn trong hội quán góp ý thêm

2 Lượt thích

Bạn check được m2 chỗ đoạn kia sao không check nốt chỗ bạn bảo là OB nhỉ

2 Lượt thích

mình chỉ hỏi cách vẽ chứ mình chưa nói tới việc sử dụng hay chưa bạn.

1 Lượt thích

thì đúng là OB đúng đủ là cái to đấy. nhưng OB mà bạn muốn vào lệnh được thì phải là OB chưa sử dụng và là cái nhỏ đấy :))

2 Lượt thích

Mình nói kỹ hơn chút theo cách mình hiểu nhé

3 Lượt thích

dạo này mình cứ bị lú giữa Ob đúng đủ và Ob
Vậy nghĩa là khi nào mình cần tìm điểm đảo chiều xu hướng thì mới cần
xác định OB đúng đủ đã sử dụng chưa.
Còn nếu xác định xu hướng tiếp diễn thì dù cho :
Ob đúng đủ đã sử dụng
Ob thuần gần KLQT chưa sử dụng vẫn có thể vào lệnh đúng ko ?

1 Lượt thích

Nếu có OB chưa sử dụng vừa đúng đủ là klqt thì dễ dàng rồi, còn nếu gần đỉnh đáy cũ có OB chưa sử dụng kiểu như trên kia thì bạn để ý cả đoạn trước đấy nó có là hướng hồi hay xu hướng hồi, nếu là hướng hồi thì dùng như bình thường còn là xu hướng hồi gì mình nghĩ cần xét kỹ hơn, cái này nó có mấy trường hợp lận , nói đầy đủ thì nó cũng khó

2 Lượt thích
  • Cái OB bé tí mà mình xác định ấy, là mình nhìn bên chart OANDA nên nó chưa sử dụng (mình đăng bài là ảnh bên sàn fxcm vì là kẻ vẽ cho mọi ng dễ nhìn, chứ mình quan sát và vẽ vời bên OANDA cơ, up ảnh bên đó thì rối lắm)
    Đây cũng là hạn chế của trade tf nhỏ, đôi khi 2 sàn khác nhau nên sẽ có cách nhìn khác nhau… cái này mình vẫn đang quan sát thêm.

• Còn đoạn xác định KLQT M15, cái này tuỳ góc nhìn của từng người. Nhưng trong trường hợp này thì nó ko quá quan trọng, vì nếu nó ko phải KLQT thì nó cũng là nơi bắt đầu của con sóng nhỏ. Và cái KL fake mình vẽ sẽ là KLQT… nên về cơ bản nhận định sẽ vẫn giống nhau.

• Còn về cách vẽ OB thì giống như bác @vietnguyen4 phân tích ở trên nhé

1 Lượt thích