Review sàn đầu tư chứng khoán quốc tế ASX Market

Chào anh chị,

Anh chị có thể review hoặc cho em thêm ý kiến nên mở tài khoản đầu tư chứng khoán quốc tế ở sàn nào uy tín được không ạ? Em search trên mạng thì có đưa ra list danh sách top các sàn sau nhưng bên cạnh đó cũng có những bài nói sàn này lừa đảo sàn kia lừa đảo, cũng có thể là các sàn chơi xấu nhau nên đăng thông tin không được chính xác. Anh chị đã có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em được không ạ?

Em cám ơn.
Yen Hoang

3 Lượt thích

Ở Vn không có sàn nào được gọi là đầu tư chứng khoán quốc tế. Tất cả chứng khoán đó đều được trade CFD như forex, bạn không nắm giữ bất cứ chứng khoán nào. Nếu bạn muốn trade thì hầu như tất cả các sàn Forex đều có trade chứng khoán quốc tế, còn để đầu tư (nắm giữ cổ phiếu lâu dài) thì không thể được.

Bạn có thể tham khảo luật ở đây: Nhà đầu tư là cá nhân có quốc tịch Việt Nam chỉ được thực hiện đầu tư gián tiếp ra nước ngoài dưới hình thức tham gia chương trình thưởng cổ phiếu phát hành ở nước ngoài. (Nôm na là bạn làm việc cho 1 công ty nước ngoài và công ty này thưởng cổ phiếu cho bạn)

image

6 Lượt thích

theo mình biết thì mọi người vẫn mua cổ phiếu trên etoro bình thường mà bác sơn nhỉ. Giống như mọi người đầu tư coin với trade CFD cũng là trái pháp luật mà, chỉ là không được pháp luật bảo vệ, kiểu tự chơi tự chịu ấy bác.

1 Lượt thích

ck vn mà múc thôi bác, đang đúng sgk :grinning_face_with_smiling_eyes:

Theo mình hiểu ý bạn đấy nói đầu tư là nắm giữ sở hữu, thì điều đó là không được.
Còn mua bán kiểu CFD thì hoàn toàn ok.
Một số sàn nhập nhằng từ “đầu tư” mà không giải thích rõ với khách hàng rằng họ chỉ đang nắm giữ vị thế buy sell, và không nắm bất cứ 1 cổ phiếu nào.

1 Lượt thích

tiện thể cho e hỏi là nếu dùng margin múc ckvn có ok ko nhỉ, t3 về mà gãy kvqt thì lại bán. mà thấy ad khuyên ko nên nên e hơi phân vân

mình cũng không mua cổ phiếu nước ngoài nên không rõ lắm. cảm ơn bác đã giải thích

1 Lượt thích

Bạn tránh sàn này ra nhé. Đây cũng là 1 sàn FX thôi mà rank truy cập rất thấp, còn không bằng cái blog của mình. Traffic cũng toàn từ VN mà thôi.
Nếu bạn thích trade Cổ phiếu nước ngoài có thể chọn XTB hoặc XM sẽ có nhiều mã cổ phiếu, chỉ số.

5 Lượt thích

Em cám ơn mọi người và anh Medio nhiều ạ.

1 Lượt thích

A Trung cho e hỏi ví dụ trade lướt sóng cổ phiếu nc ngoài trên XTB thì spred thường có cao k ạ với khối lượng đòn bẩy thấp pk ạ.ví dụ tk 1k thì vào khối lượng max được bn ạ.Em cảm ơn a