Review NU ngày 23/04/2021

Hôm nay là một ngày thành công với mình. Mặc dù lệnh này mình không đạt được tp 3R nhưng mình tuân thủ đúng kỷ luật , chờ đợi quản lý lệnh đúng nguyên tắc nên ăn được 0.4R. Không sao , tâm lí vẫn ok.
Bắt đầu :

• Thời điểm quan sát:

Giá chưa lên tới đỉnh công thêm con sóng gần đang là con sóng tăng ở m15 nên mình sẽ tình cách mua lên trên.
    Bây giờ là chờ đợi giá về klv quan trọng , tìm điểm mua lên. Tiếp tục quan sát ở M5 ( vì mình đánh theo sóng M15 nên sẽ quan sát ở M5 .
  • Thời điểm vào lệnh :

Quan sát thấy nến M5 có 2 nến râu trên rất ngắn sau đó là 2 nến pinbar râu dưới rất dài nên mình vào lệnh ở thời điểm trước khi nến này đóng. May mắn cái là vào lệnh ở đuôi nến luôn.
  • Điểm rời SL hòa : mình kì vọng giá sẽ tạo mô hình 2 đáy vào đâm lên trên. nên khi giá đến đỉnh ngay trước đó thì rời SL hòa. SL lệnh này 10 pip ngay bên dưới klv quan trọng ( thực ra nếu đánh theo xác suất thì nên để sau đỉnh cũ thôi , nhưng do mình muốn an toàn nên để dưới klv quan trọng luôn ( cách 1,2 pip thôi vì sóng M15 nên để xa quá thì nó thành phá thật chứ không phải stophunt. RR = 3
  • Sau khi giá được 2R thì nó dội ngược lại , Nhưng mình vẫn quyết tâm giữ lệnh vì sóng m5 vẫn là sóng tăng chưa bị phá.
    Tuy nhiên tại thời điểm này , mình đã quyết định cắt lệnh ăn 0.3 R vì m1 đã hình thành cấu trúc giá, giá phá klv của m5 tăng.
  • Giá sau đó dội xuống entry của mình. Nếu mình cứ cố chấp giữ lệnh thì chắc không được xu nào rồi.
  • Kết quả: Lệnh này dương 2R nhưng lại chỉ ăn được 0.3R. Tuy hơi tiếc một chút do đặt TP sai ( TP theo ý kiến chủ quan , cố chấp 3R nên sm ) nhưng thành công ở chỗ quản lý lệnh tốt, tâm lí gồng tốt. Không cắt tay bừa bãi. Thôi thì thế cũng được. Hẹn vả lại market lệnh khác. @@
8 Lượt thích

Có lãi là ok rồi em. Lệnh này anh đi theo M15. Để xong rồi up lên, kèo đang chạy không show.

3 Lượt thích

em có lãi không quan trọng :))) quan trọng là tiến bộ được cái gì đó chứ không phải là lãi. Chứ nếu lãi thì em cắt tay lúc nó giật 1 cây m15 xuống rồi :)))

chốt lãi từng phần thích hợp với bạn đấy

chốt lãi kiểu đó không thích lắm. giá chạm TP thì chẳng khác nào tự vả vào mặt mình. Quản lý lệnh tốt vào chốt hết là đúng với kỷ luật là không có gì phải hối hận hết. Lệnh này mình đặt TP sai nên chấp nhận thôi. chứ đặt TP đúng thì để đến đỉnh ngay trên thôi. @@

2 Lượt thích

Dũng có quả avat rùa xịn quá. Rùa real luôn à.
Theo kinh nghiệm của a lần sau cứ TP nhẹ nhàng về keylevel gần nhất 2R cũng được để quen dần đã. Ăn 2R chán rồi thì bỏ kèo 2R lên những kèo 3R. Mấy lần thích TP xa để ăn trên 6R toàn bị phí nên giờ a toàn TP gần. Ăn đều cho đỡ stress mỗi tội không có lệnh nào highlight để chia sẻ cả

3 Lượt thích

vâng. em cũng rút ra là lệnh này em TP sai anh ạ. chỉ TP đến đỉnh gần nhất là an toàn nhất. em cố chấp 3R quá :v sau sẽ sửa.
Nhưng thành công cái quản lý được cái lệnh này chỉ hòa hoặc thắng nên cũng có cái tốt anh ạ. Không stresss như đợt trước.

3 Lượt thích

trước đọc cái góc biểu đồ con rùa của anh là em nghiện con rùa luôn. đổi 1 loạt sang rùa. Đầu tiên là tìm Quy - tứ linh mà không có cái nào đẹp . nên sau tìm ảnh HD rùa real cho nó đẹp :))) Cái ảnh này nhìn con rùa cute phết :v

Rùa này nhìn như mắt 1 mí ý nhỉ :))

Mn trade nhiều cặp nhỉ @@. Mình xem 3 cặp mà còn toét hết cả mắt :))

1 Lượt thích

Tự nhiên nay vào thấy Avatar của em đổi thành con rùa nhìn ko quen :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

1 Lượt thích

Update NU.

:frowning: :frowning: :frowning: :frowning: :frowning:

3 Lượt thích

Còn nhiều cơ hội mà em. Nhiều trường hợp quay lại hoà vốn xong lại có kèo RR đẹp hơn để mình vào.

3 Lượt thích

vâng anh ạ. Cũng không tiếc lắm :))) an toàn là bạn.

1 Lượt thích

a bây giờ hay đặt tp 3R hay là đang đặt TP tại klv khung lớn ạ

1 Lượt thích

Giờ mình hay có xu hướng an toàn hơn, giá cứ về KL gần nhất mà được từ ~3R thì mình có xu hướng TP luôn ở đó đỡ phải gồng lâu. Còn nếu không được thì mình TP khung lớn và dời SL.

2 Lượt thích

e cảm ơn a. chắc e cũng học a thôi. RR lớn đôi khi kéo sl về hòa rồi đấy nhựng vẫn thấp thỏm. chưa luyện đến cảnh giới yên tâm công tác không lo nghĩ được

1 Lượt thích

Góc nhìn của mình này
Xác định Keylv các khung

Đấm nhau nảy lửa ở chỗ bác vào lệnh :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

1 Lượt thích