Review những lệnh tuần này của mình (tập 4)

Hi mọi người!
Chúng ta bắt đầu luôn với các lệnh trong tuần này của mình nhé!

Lệnh 1: GBPUSD 7h ngày 19/6/2023

Lệnh 2: EURAUD 9h ngày 19/6/2023

Lệnh 3: EURAUD 8h30 h ngày 20/6/2023

Lệnh 4: EURGBP 14h ngày 20/6/2023

Lệnh 5 + 6: GBPCAD 13h ngày 21/6/2023

Lệnh 7: XAUUSD 19h30 ngày 21/6/2023

Lúc này mình mới xem lại lệnh EURGBP thì mình mới thấy lỗi sai tương tự.

Lệnh 8 + 9: EURJPY 14h ngày 22/6/2023

sl 2 lệnh liên tục uổng quá @@

Lệnh 10: EURJPY 22h ngày 22/6/2023

Ngày thứ 6 thì mình bận nên cũng không xem chart luôn, tổng kết tuần mình lãi được có hơn 0.5R chút xíu.

Tùy có lãi nhưng mình vẫn hơi thất vọng, nếu mình cẩn thận hơn thì đã né được 4 lệnh sl, lỗi thì lỗi cũ chứ không phải mới nên bài học rút ra chắc vẫn là phải cẩn thận hơn :frowning: :frowning: :frowning:

Các bạn cũng thấy đó, lệnh phân tích không đúng nhưng lại may mắn chốt lời được, còn lệnh phân tích có vẻ đúng nhưng cuối cùng lại sai, có lệnh phân tích đúng nhưng vẫn bị sl do quét râu xa. Không có gì là 100% cả nên việc bảo vệ tài khoản của bạn bằng cách quản lý vốn là ưu tiên hằng đầu, mình muốn note lại như z là vì chắc sẽ còn nhiều bạn chưa làm tốt điều đó.

Hy vọng qua series 4 tập review của mình chắc các bạn cũng sẽ thấy được những điểm mình làm chưa tốt và sẽ rút ra được kinh nghiệm cho bản thân bạn. Bản thân mình sẽ tiếp tục luyện tập thêm, khi nào cảm thấy ổn hơn thì mình sẽ quay lại viết thêm vài tập review nữa cho các bạn có thêm lệnh để tham khảo cũng như có thêm niềm tin trong phương pháp bản thân đang học.

Chúc mọi người sẽ luôn có lợi nhuận đều đặn trong thị trường này :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

19 Lượt thích

Mình thấy bạn vào lệnh rất là ổn, chỉ tiếc là tổng kết R hơi thấp một chút. cách vào lệnh của mình cũng gần giống bạn vậy. Cải thiện một chút thì sớm muộn gì cũng có kết quả tốt thôi. Chúc bạn thành công nhé.

1 Lượt thích

Tuần vừa rồi thì mình vào 6 lệnh theo pp của b thì 2 thắng 1 hoà 3 thua.nhưng tổng kết R thì mình lãi 4R.mình cũng trade theo đúng như cách của b.nhưng khi giá hồi về nơi k là gì để b vào lệnh.b hãy kiên nhẫn đợi giá xuất hiện 2 mô hình nến đảo chiều rồi hãy vào lệnh.nó sẽ tăng tỉ lệ thắng lên khá nhiều

1 Lượt thích

Em thì kinh nghiệm không bằng anh nhưng em có quy tắc phá m5 khá chặt, đó là phá ít nhất 3 nến hồi về 3 nến tính cả râu, nó có thể lỡ kèo một tí nhưng giảm được kha khá lệnh sl trong bài review này. Hi vọng nó có ít.

2 Lượt thích

Là khi nó phá đỉnh cũ 3 cây nến thì nó phải hồi quay trở lại 3 nhiều hơn hoặc bằng 3 cây nến à b

dạ anh tính cả râu nến

Minh rất vui khi nó giúp được cho bạn. Hy vọng sẽ duy trì và cải thiện nó tốt hơn😍

1 Lượt thích

Cảm on b. Mình cũng đg cố gắng cải thiện dần :muscle::muscle::muscle:

Cảm ơn b. Tuần sau mình sẽ thử vói nó xem sao. :heart_eyes:

3 Lượt thích

Đoạn này theo mình là quản lý lệnh được mà nhỉ

Nếu giá đi như này thì mình sẽ vào lệnh

Còn như này thì sẽ không

9 Lượt thích

Hihi. Khúc đầu e ko vô đc. Mà vì tự tin vô nhận định của mình là giá phải về nơi bắt đầu xu hướng nên lần 2 giá hồi lại e vẫn vô. :joy::joy::joy: húp luôn cái kết đắng :joy:

2 Lượt thích

Cám ơn ad nhắc lại. Đoạn này mình vẫn nhớ ad có nói 1 câu là tại 1 vị trí thì không nên vào lệnh 2 lần.

1 Lượt thích

Mình thấy bài Review của bạn này nhiều cái đáng nói, hi vọng ad xem qua các lệnh SL đưa ra nhận định chung của ad nhanh gọn cũng được, để anh em được học hỏi.

1 Lượt thích

Chỉ cần 1 bài LT DOW cũng quá nhiều lệnh nhỉ b :clap:

1 Lượt thích

Đúng r b. Học từ kiến thức a Medio chia sẻ cả. Ráng áp dụng cho tốt nữa thôi :muscle::muscle::muscle:

Nhân tiện rảnh tua lịch sử chém gió 1 chút về các lệnh của b , b xem cho vui nhé :smiley:

1. Lệnh 2 và 3 EA 19/6
  2. Lệnh 4 EG 20/6

Lệnh XAUUSD mình thấy lỗi tương tự lệnh EG này vẫn ở vấn đề OB mht
  3. Lệnh 10 EJ 22/6

Còn mấy lệnh xác định KLQT theo kiểu hồi không dùng đến OB thì mình k xét và mình nghĩ nếu trade OB thì cứ OB xác thực KLQT thôi, mình thấy cơ bản b cũng nhận ra vấn đề rồi , rất nhiều bạn cũng hay lầm lẫn giữa OB CSD hay OB mới hình thành. mình có 1 tips nhỏ như sau:

1. Nếu 1 OB mà bạn định trade ở m5 và thấy nó là OB đẹp hãy thử lên m15 xem nó có nhìn được là OB hay không, nếu có thì hãy xác định theo m15.
  2. Cách đơn giản để xác định giá có thể đi chưa đủ xa để tạo OB CSD : Fibonacci

note: hình này để ý đến cái (3) thôi là được
    cách này thì mình học lỏm từ 1 anh khác , thấy OK dễ hiểu cho những ai chưa quen thêm 1 yếu tố để tự tin vào nhận định hơn.
3 Lượt thích

Thanks b đã góp ý, mình cũng đang cố gắng cải thiện cách xác định keylevel quan trọng có OB csd từ việc chọn kèo phá vỡ rõ ràng hơn. Còn việc vào lệnh chờ xác nhận kết thúc xu hướng hồi thì chắc là nó sẽ luôn an toàn hơn. Nhưng mình thấy nó không phù hợp với mình, mình chọn hướng phân tích con sóng hồi đó chỉ là sóng hồi và nó sẽ phải kết thúc. Mình thấy như z phù hợp với mình hơn.

1 Lượt thích

Để ý những lệnh SL của bạn đa phần là lệnh ở nơi bđxh, có thể bạn phân tích đúng nhưng vẫn SL, phân tích sai cũng SL. Có vẻ như nơi bđxh khó vào lệnh; an toàn thì SL xa quá không đủ R, hoặc hụt kèo, hoặc bị stophunt. Nếu bạn tập trung giải quyết được việc đặt lệnh nơi bđxh mình nghĩ kết quả sẽ ổn hơn thôi.

1 Lượt thích

đúng r bạn, mình muốn nhất quán như z và cũng đang cải thiện dần nó. Vì mình nghĩ nếu có thua thì thua tối đa 1 hoặc 2 lệnh trong 1 kèo nên thôi cũng chấp nhận được. :joy:

1 Lượt thích

Cái lệnh ở nơi bđxh thật sự mình cũng hay bị SL hoặc hụt kèo, dù là phân tích đúng. chỗ này mình cũng đang luyện nhưng vào lệnh chưa nhất quán được. Hi vọng tương lai ad MEDIO chia sẻ thêm kinh nghiệm chỗ này.