Review những lệnh tuần này của mình (tập 2)

Tuần này mình vô được khá khá lệnh. Mình review lại những lệnh mình đã vào cho m.n tham khảo.

Lệnh 1: Eurchf 0h30 ngày 6/6/2023

và sau đó.

Lệnh 2: Usdjpy 14h ngày 6/6/2023

Và sau đó.

Lệnh 3: XAUUSD

Đến trưa thì

Và sau đó

Lệnh 4: Usdchf 14h20 ngày 7/6/2023

Và sau đó

Và sau đó

Cuối cùng

Lệnh 5: Audjpy 21h ngày 7/6/2023

Và sau đó.

Lệnh 6: GBPCAD 15h ngày 8/6/2023

Và sau đó

Và sau đó

Lệnh 7: Eurusd 19h30 ngày 8/6/2023

Và sau đó.

Sau đó thì

Cuối cùng

Mình hiểu lỗi sai của mình như sau:

Lệnh 8: Audjpy 10h ngày 9/6/2023

Và sau đó

Kết quả

Lệnh 9. XAUUSD 15h30 ngày 9/6/2023

Sau đó:

Kết quả là:

Đây là hình ảnh các lệnh mình vào trong tuần. Mình xin phép che volume cũng như số tiền nhé.

Tổng kết tuần mình lãi được tầm hơn 3R

Tâm lý trong giao dịch rất quan trọng nhưng với mình phương pháp cũng có chiếm phần lớn, vì nếu phương pháp không tốt thì tâm lý chẳng thể nào tốt được. Cảm ơn a Medio rất nhiều, thật sự tất cả những thứ mình học được đều từ những kiến thức đã học từ a Medio, mình chỉ cố gắng chọn cơ hội rõ ràng để vào thôi. Mình review lệnh là để cho các bạn có thêm niềm tin hơn, cố gắng bình tĩnh, đặt lệnh demo ở những trường hợp phân vân (mình hay làm z để tránh mất tiền). Và cố gắng giữ số lãi mà bản thân đã kiếm ra. Luôn kỷ luật quản lý rủi ro và hãy để lãi kép đưa chúng ta về bờ. Chúc mọi người trade thật tốt. Tuần sau mình ráng vô ít lệnh hơn chứ vô nhiều viết cực quá.

10 Lượt thích

bác đánh nhiều thật, chúc mừng bác nhé !

1 Lượt thích

Thanks bác, mình cũng đg hạn chế dần đây :joy: :joy:

2 Lượt thích

Mình thấy b chỉ phân tích 1 tf rồi vào lệnh luôn phải k

1 Lượt thích

đúng rồi b, thường là m1 kết hợp với m5, lâu lâu lên khung lớn hơn để tìm kèo

Cần lắm những bài chia sẻ như này , Cảm ơn bác đã chia sẻ ! :clap: :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

Khung nhỏ mà bác trade được nhiều cặp quá .

1 Lượt thích

Vẫn có xác suất thua bác, mình cố gắng quản lý lệnh thật tốt để tránh mất tiền thôi

đây cũng là mục đích của mình. thời gian đầu mình rất thích xem những bài review lệnh nhưng không có nhiều lắm.

1 Lượt thích

con EU mình cũng dính sl 2 lệnh thông giống bạn luôn, tư duy cũng giống như vâỵ, khá là xót. nhưng khi xem lại ở h1 thì mình thấy giá đã đảo chiều xh giảm h1 trước đó và giá đã về klqt của xh tăng mới nên 2 lệnh đó thua cũng hiểu đc. sau này tích cực review lệnh ntn hay nè bạn, nhiều ae và ngay cả mình chắc chắn sẽ rút ra đc gì đó cho bản thân.

2 Lượt thích

Okie b. Mình sẽ cố gắng