Review một số lệnh 2 ngày 31/5 - 1/6 Part 2

Bác cho mình tí mình có thử backtest khung M3 như bác nhưng kiểu xác định KLV M15 kiểu gì vào M3 nó sẽ trùng luôn KLV M3 vậy nếu giá M3 chạy tiếp thì KLV M15 nó có dịch chuyển theo không vì mình thấy kiểu như M3 cứ đi theo M15
Mong bạn chỉ giáo

bác nói rõ hơn được ko :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

Xem lệnh M3 bị cuốn quá :rofl: :rofl:

Nghĩa là xem M15 nó có những cây nến mà phải vào m3 để xét kĩ xem có phải là KLV M15 hay không. Khi xét xong thì nó là KLV M15 đồng thời cũng trùng KLV M3. Kiểu như giá M15 vs M3 nó đi y chang nhau vậy đó.
Mình xem bạn review có vài trường hợp kiểu giá chưa là gì vẫn chưa chạm được KLV M15 nhưng mà mình thử xét lại KLV M15 thì nó lại trùng luôn với M3 vậy theo kinh nghiệm của bạn là M3 vs M15 nó luôn trùng KLV hay không?
Trừ 1 vài trường hợp k trùng thì k nói.
Cho nên mình hay bị rối não ở điểm này mãi k bik đâu mới là KLV M3 đâu mới là KLV M15.
Mong bạn giải đáp giúp mình.

KL M15 thì mạnh hơn M3, nó cũng chỉ là KL của M3 thôi nhưng mà giá hồi về nhiều cây hơn trong khoảng thời gian lâu hơn :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Ok thông não rồi cám ơn bạn.
Xét M15 là những KLV mà tại đó nó có những cây nến mạnh hoặc rõ ràng ở M15 còn M3 thì cứ TFm3 mà bửa kk
Mà có nên xem xét KLV m15 ở m3 không
Theo kinh nghiệm vả thị trường của bạn thì mình nghĩ vậy được không.

Theo mình hiểu thì đây là 1 trong những trường hợp vào lệnh của bạn?
Mình có 2 vấn đề không hiểu trong những trường hợp như thế này nhờ bạn giải đáp giúp:
1/ giá hồi lên không có xu hướng vào lệnh như vậy có quá nguy hiểm, mình cũng đã có để ý những trường hợp như thế này, cũng không ít những trường hợp giá chưa chạm KLV nhưng giá vẫn chạy tiếp và không quay lại KLV. vậy trong những trường hợp như vậy bạn có key gì không mà tỉ lệ thắng của bạn rất cao?
2/ Độ rộng KLV bạn xác định thế như thế nào vì mình thấy những lệnh của bạn có khi giá chỉ còn cách KLV 1 hoặc vài dịp mà bạn vẫn xác định là giá chưa chạm klv
Nếu được bạn có thể giải đáp giúp mình nhé? TKS

2 Lượt thích

Ơ cái bác này hỏi khó thế :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:

2 Lượt thích

Chắc cũng phải có một cách nào đó để xác định, mình vẫn đang thử nghiệm thêm :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích