Review một số lệnh 2 ngày 31/5 - 1/6 Part 1

Là sao hả bác, mình không hiểu lắm :joy: :joy: :joy:

tôi thấy mấy lệnh của ông hơi ảo. kẻ vùng KLV cũng nhỏ mà vẫn xác định được giá chưa đến nơi và tự tin vào lệnh tại vùng hồi xấu. bái phục. fomo qua .kakkk

Xác định nó đến được chưa cũng có kỹ thuật đấy bác, như là phá vỡ giả phá vỡ thật vậy, ko phải fomo đâu :joy:

mình hiểu mà. nhìn cách kẻ KLV là mình biết mà.

1 Lượt thích

Dĩ nhiên mình cũng có lúc sai nguyên nhân thì bởi vì thị trường không rõ ràng cũng cố vào lệnh, mấy lệnh sai cũng tự rút được ra nguyên nhân rồi :joy: :joy: :joy:. Còn mấy lệnh đúng này là mấy lệnh chuẩn mực nhất, mọi người có thể dựa vào nó để có cái nhìn cho riêng mình

mình thấy lệnh 1,2,4 hơi 50/50.
lệnh 1 giá đi sideway. đoạn ko là gì cũng ko chắc chắn lắm vì bạn kẻ KLV theo mình hơi hẹp
lệnh 2 : vẫn câu chuyện KLV hẹp. giá đến vùng giá chưa là gì nếu kể KLV rộng ra đã chạm KLV rồi, cộng thêm mô hình nến nhấn chìm nữa mà mà bạn vào lệnh tại vùng hồi xấu nữa. theo mình đây ko phải chuẩn mực.
lệnh 3 : ok vì nếu mình cũng vào lệnh đó vvif đẹp quá.kkaa
lệnh 4: câu chuyện KLV hẹp đc kể rx ràng ở lệnh 4 rồi.

nhưng chúc mừng bro nhé. 2 ngày ngập tp rồi.kakkk

2 Lượt thích

Cảm ơn bác đã đóng góp.
Để vào được mấy lệnh này thì trước tiên phải xác định chính xác vùng giá hồi về có thể theo cách nhìn của bác thì KLV hơi hẹp, nhưng theo kết quả mình backtest thì KLV như vậy là hợp lý, nó tuân theo quy tắc mà mình đặt ra :laughing: :laughing: :laughing:. Thứ hai là để vào lệnh thì giá phải hồi về đến đâu thì mới vào lệnh được, đến đâu thì phải bỏ.Thứ ba là kết hợp hai yếu tố đầu thì mình có được phương pháp riêng của mình, nó hiệu quả , xuất hiện nhiều, xác xuất chính xác cao thế thì tội gì không dùng , như kiểu có súng rồi thì dùng dao làm gì.:joy: :joy: :joy:.Nhìn lệnh này vào khá hợp lý nhưng để hợp lý được như vậy thì mọi người phải dựa vào nó để backtest rồi cho ra phương pháp riêng.

1 Lượt thích

cũng có thế như vậy.kakkk