Review một số lệnh 2 ngày 31/5 - 1/6 Part 1

Đây là một số lệnh và cách mình phân tích, hi vọng nhận được ý kiến đóng góp từ mọi người :laughing: :laughing: :laughing: :laughing:
À có mấy bác thắc mắc là đánh M3 SL thấp thì gặp Spread cao phải làm sao.Mình đính chính lại là tài khoản mình sử dụng là ECN của ICmarket (mình không PR sàn ) nó ăn theo hoa hồng nên spread đều dưới 5 point.Máy bác dùng tk spead cao thì nên cân nhắc khi vào lệnh nhé :joy: :joy: :joy:
Lệnh 1:AUDUSD M3 ngày 31/5

Lệnh 2: GBPUSD M3 ngày 31/5

Lệnh 3: GBPUSD M3 ngày 31/5

Và kết quả

Lệnh 4: GBPUSD M3 ngày 1/6

Còn một vài lệnh nữa nhưng mình lười viết quá :joy: :joy: :joy:

21 Lượt thích

anh thả tim 6 phát liên tiếp rồi, đề nghị em viết tiếp để ae tham khảo :))

Để tối em về viết luôn thể :laughing: :laughing: :laughing:

1 Lượt thích

ok vậy tạm thả tim cho 1 phát nữa cho nó hiện màu :smiley:

Làm thế nào được như b :slight_smile: ))

Áp dụng những gì đã học và phát triển nó không máy móc thì sẽ được thôi bác :laughing: :laughing: :laughing:

4 Lượt thích

b chia sẻ mỗi ngày để mọi người có động lực

ủa sao mình sàn XTB không có khung M3 nhỉ

Tradingview mà bác :rofl: :rofl: :rofl:

Có thắc mắc là những lệnh khung 15’ rõ ràng, sao b không tìm mà toàn khung3’, hay khung 3’ nó dễ hơn

1 Lượt thích

Khung M15 rõ ràng nhưng chưa chắc sau đó nó sẽ đi tiếp, M3 nó nhiễu hơn nhưng mà nó có khả năng sẽ đi tiếp, nếu M15 xác định nó sẽ đi tiếp thì mình vào lệnh ở M15 chứ vào M3 làm gì :joy: :joy: :joy:. Mà tại mấy lệnh khung M15 thấy mấy hôm nay không đẹp lắm

1 Lượt thích

Cảm xúc với mấy lệnh của bạn, nhưng mình vẫn muốn tham khảo cách nhìn b khung 15’ vì nó dễ học hỏi hơn

Nhưng mà M15 mình không thấy có kèo đẹp :joy: :joy: :joy:

có mấy kèo mình vào ở M15 để viết ở bài sau

Ngóng chia sẻ b nhé :)))

1 Lượt thích

Bác đánh hay quá, toàn vào lệnh khung M3. Bái phục :laughing: :laughing: :laughing:

có tiền nhanh nhưng áp lực lắm bác :joy: :joy: :joy:

1 Lượt thích

đánh thế này thị trường nó sợ không cho tụi tôi đánh đấy :smiley:
SL thế này chắc toàn 2-3 pip bạn nhỉ.

đỉnh thực sự luông ý

1 Lượt thích

Khoảng 4-6 pip, với cả mình dùng ECN sàn Icmarket nó ăn theo hoa hồng, spread cực thấp nên vào lệnh ít bị dãn spread hơn, bác nào spread cao thì không nên chơi kiểu này :joy: :joy: :joy:, dễ bay màu lắm

1 Lượt thích