Review lệnh USDCAD mình đã vào trong tuần này

Mình hơi lười viết text nên làm clip vậy :smiley:

14 Lượt thích

vào lệnh chuẩn đó, cảm ơn bạn đã chia sẻ ^^

1 Lượt thích

Bạn đi ngược xu hướng của H1 rồi nhé… Mk vào kiểm tra thì xu hướng chính H1 là giảm, cái xu hướng tăng mà bạn xét chỉ là xu hướng hồi thôi…

1 Lượt thích

Hồi đẹp thế này quất tốt bạn ơi

Mình thì nghĩ là xu hướng chính hay xu hướng hồi thì nó phụ thuộc vào đoạn giá mà mình đang xét, vì kéo rộng màn hình ra thì cái xu hướng chính của bạn có thể nó lại là xu hướng hồi của đoạn giá khác

1 Lượt thích

Mình thấy H1 nó đang sw trong khung lớn thì đúng hơn. chủ thớt chỉ xét khu vực thời gian gần thì nó là xu hướng tăng có gì mà sai nhỉ.

1 Lượt thích

xét nhiều TF lấy đâu ra kèo, nhớ clip của Ad, xét 2 TF thôi

Mình cũng vào lệnh này y chủ thớt, cũng để TP 5R + dời SL và ===> Hòa vốn

1 Lượt thích

Lệnh này không lời tiền nhưng lời kiến thức + lời tâm lý nữa. Bác đợi xác nhận mới vào lệnh thế là một thành công lớn rồi. Có một chút hơi tiếc là bác kiếm tra H5 tăng nó đảo chiều cái là phải cắt lệnh giữ lời ngay.

4 Lượt thích

góp ý của e hay đấy, a xem cũng lời dc kiến thức ^^, cảm ơn e

1 Lượt thích

Bác vào lệnh chuẩn quá. Hơi tiếc khi lệnh này lại hoà vốn.

của anh Medio cả chứ của ai đâu. anh lại giả vờ không biết rồi :))))

1 Lượt thích

theo mình giá về tới KLQT H1, tuy nhiên m15 đang giảm, đánh theo hướng hồi thì TP an toàn là về đáy cũ của m15, cũng trùng với kháng cự của m5. Mình cũng chỉ mới tìm hiểu về Price action và Forex. Mong các bác chỉ giáo thêm

2 Lượt thích

Ok… Nhưng muốn đặt lệnh limit ngay tại klv quan trọng thì phải chắc chắn răng xu hướng tăng nó vẫn phải tăng tiếp, có nghĩa là đỉnh của nó chưa chạm vào cái klv nào, còn đây đã chạm.
Trường hợp 2: cứ cho là ta chỉ xét cái xu hướng gần nhất và đáng theo nó tp lên đỉnh thì hãy chắc chắn xu hướng hồi đã kết thúc…

Lệnh này mình ko có đặt limit tại KLQT mà đợi nó có cấu trúc tăng mới buy lên theo cái cấu trúc nhỏ, còn việc giá chạm KL khung lớn rồi ko có nghĩa là mình ko thể vào lệnh, vì bản chất thị trường là sóng trong sóng, nếu bác cứ tập trung vào nhiều thứ ở xa thì bới cả tuần cũng ko ra nổi 1 lệnh, chỉ trade với những gì xảy ra gần mình nhất

Sao mình k xem đc nhỉ. Nó cứ quay k xem đc.

1 Lượt thích

Lệnh này mới thấy khi M15 tạo cấu trúc tăng rồi thì thằng M5 bị nó đập chết ngay nhỉ. Chúc mừng bạn!

Kaka, to khoẻ đẹp trai mà ko ăn đc thằng M5 bác nhỉ, chứng tỏ là sóng nhỏ trong sóng lớn giá gặp bất kỳ KL nào cũng có khả năng đảo chiều, nên em mới thấy đc yếu tố xác xuất tương đối cao trong thị trường

2 Lượt thích

Chỗ nó quay đầu thì mình thấy nó chạm cái cái đáy M15 như bạn gì nói ở trên vs nó trúng ngay cái chỗ M5 có lực bán mạnh. Còn chỗ bạn đặt lệnh ấy. M15 thì nó tạo xu hướng tăng nhỏ nhưng qua M5 nó chưa phá klv quan trọng giảm M5. Nên mình mới nói M15 đập chết M5. hihi. Đẹp nhất là phá M5 trước 2 thằng cùng xu hướng tăng ngay tại klv H1. Thôi đi thiền.

Đau đầu ấy bác, kèo đẹp thực sự ít và cần kiên trì dã man. Kèo bác cũng rất đẹp. Nhưng lần sau chắc bác sẽ chốt ở đáy m5 hoặc keylv m5 rồi :slight_smile: