Review lệnh UJ ngày 10/8. Lệnh đầu tiên trong thị trường Forex của mình và cũng là lệnh mừng hụt :)

Khung H4 key LVQT giảm đã bị phá, giá đảo chiều thành xu hướng tăng

Khung H1 mình kẻ được Key LVQT và đỉnh của xu hướng tăng. Hi vọng giá sẽ hồi về 1 trong 2 vùng này để có thể tp xa hơn.

Khung 15 phút mình xác định được key LVQT của xu hướng giảm và key LVQT này đã bị phá nên xu hướng hồi kết thúc. Do không chắc nên mình đợi giá về retest vùng này, giá bật lên khi chạm keyLV. sau đó mình đặt lệnh limit như hình dưới

Kết quả: win được 1 ăn 3 nhưng tiếc là sàn mình trade giá còn cách khoảng 3-4 píp nữa mới hit entry T_T nên lệnh này đã không được kích hoạt.

4 Lượt thích

Đây là cặp UJ bạn ơi. Làm mình đọc tittle xong tìm mòn mắt ko thấy đoạn thị trường nào như vậy ở GU :sweat_smile: . Với cả mình xem chart exness, xem cả chart của OANDA cũng ko thấy đoạn quét râu bất thường như thế. Mình nghĩ chắc là bẫy giá của sàn hay gì đó :sweat_smile:

Chart OANDA

Chart Exness

2 Lượt thích

bạn trade sàn gì mà cách 3-4pip ghê vậy??? spreads cụ hay sao bạn âyyyy

3 Lượt thích

Đọc title cứ nghĩ sao mà buy được GU vậy😅

2 Lượt thích

Bác có cú chốt cuối chất lượng quá ))

1 Lượt thích

haha để mình chỉnh lại. Mình nhầm.

Mình trade exness. Lúc đó mình có check các sàn khác thì thấy chỉ có mỗi FXCM là spread chạm entry mình thôi, còn các sàn kia cũng gần như nhau.

Đúng rồi bạn. Mình cũng check các sàn khác thì thấy chỉ mỗi FXCM là spread vậy thôi. Sáng thằng nhỏ nó khóc tiện vào check trading view làm mừng húm haha.

1 Lượt thích

mở lại tài khoản khác đi bạn ơi, coi chừng bạn bị tụi sàn đưa vào link cao, nâng spreads để ăn tiền com rồi

1 Lượt thích

Tầm sáng giá giãn không khớp đc… Nhận định đúng cơ mà đen thôi. TT còn nhiêù cơ hội :v: :v:

1 Lượt thích

bạn đang trade sàn nào vậy?

mình trade sàn exness bạn.