Review lệnh UJ 28.7.21

Xin chào mọi người, hôm nay mình muốn review lại một lệnh UJ chạy từ hôm qua 28/7 mà không biết có bị xác định sai KLQT không. Giá đã chạy về KLQT cũ trước đó và quét râu rồi mới đảo chiều. Sau đây là góc nhìn của mình, mong ae thẳng thắn gạch đá để mình xây nhà ạ :pleading_face:

2 Lượt thích

Mình cũng phân vân y như bạn, nhưng lúc ấy tại M15 mình thấy cái phá vỡ ấy xấu nên không coi nó là KL, ae có cao kiến gì trong TH này không ạ

1 Lượt thích

Lệnh mới hôm qua, bạn cứ ngâm cứu các phương án xem đã… Bạn nhìn các TF xem cấu trúc thế nào có nhận định góc nhìn gì khác không.

Qua mình dính quả stop hunt cay cú thật,tưởng ăn rồi mà nó cho quả stop hunt chán chả buồn nói

Nếu trong trường hợp của mình, vào lệnh ở M5 thì lệnh này sẽ SL hoặc hòa vốn.
Nhưng nếu mình vào lệnh nhìn cả ở M15 thì mình sẽ không vào ở đó đâu.

Có cặp nến nhíp nến sau đâm lên, nến tiếp theo đâm xuống bằng lực thì với mình đó là râu nến

Có điều nếu mình chỉ trade và nhìn mỗi M5 mà không nhìn M15 chắc cũng không nhận ra điều này. Trường hợp này mình cũng gặp khá nhiều này. Cứ note lại lần sau thấy là nhận ra ngay.

5 Lượt thích

Thắc mắc khó chịu nên phải hỏi luôn b ơi.
Mình vào tf h1 h4 nó chưa đến đâu cả mà ở m15 giá vừa đảo chiều

5 Lượt thích

cay vl, m15 vừa đảo chiều. m bị sl 2 lệnh này luôn. nhưng nhìn vào h1 thì giá đi chuẩn sgk luôn

MÌnh chỉ nhận định đến đây thôi. Bạn tìm hiểu tiếp nhé. Không dễ dẫn đến nhận định tương lai. (hôm qua có tin USD nữa nên quét khá mạnh)

1 Lượt thích

Chỗ bác cho là klqt với mình nó xấu quá, chỗ trên còn đường được, tại mình nhớ lại một lần a Trung từng nói, nếu hồi lên mạnh mà đâm xuônngs cg mạnh thì coi là râu nến thôi

theo quan điểm của mình thì bạn phân tích sai rồi, cái xu hướng H1 vừa hình thành đó, trùng với xh giảm của H4, và xu hướng giảm H1 mới hình thành, đã phá xu hướng hồi H1 ( xu hướng tăng) trước đó
Lệnh 1: Nếu vào theo M15, thì có thể bạn bị trap quét SL, nhưng nếu bạn vào lệnh theo timeframe H1, thì SL phải đặt tít trên KL bên trên mới an toán
Lệnh 2: theo phân tích bên trên, tức là bạn đang đi ngược lại xu hướng của H4, H1 và M15 luôn
Mọi người cùng phân tích góp ý nhé, mình vừa học 1 tuần còn thiếu và cần học hỏi thêm. Thanks

Đây chắc là nâng cao a nhỉ chứ bình thường hồi 1 caay xấu xấu mà mà xuống time frame bé lọc nhiễu đẹp thế này là OK rồi a nhỉ

giờ mà show hình chắc a Trung cho ra đảo, nên để chạy xong roi show luôn,hihi

m cũng dính SL quả này.nhưng m nghĩ do stophunt thôi.m dính có 1pips.quả râu quét gét thật

Mỗi TF nhìn ra 1 kiểu nên hơi khó để chơi bác ạ

Đổi tên đi bác . Bác đặt quả tên thế thì chả dính stop hunt :smile:

Em thì cứ đinh ninh rằng xuống mạnh như vậy chứng tỏ KLQT đó càng uy lực :crazy_face: Cảm ơn anh Medio và mng đã góp ý nhé

1 Lượt thích

Theo mình nghĩ cái chỗ bạn xác định là KLV quan trọng thì đúng nó là hồi đẹp nhưng theo mình thì chỗ đó phá ko đẹp cái klv nó vẫn ở trên . Vì sao vì mình nhìn chỗ phá kia nó chỉ có 1 cây nên phá . Còn cây nên đỏ bên trên nó vẫn nằm trong cây nến xanh râu dài phía trước vậy có thể cho rằng chỗ đó ko phải là KLV quan trọng mà là KLV fake . Lần này giá lên đến klv bên trên rồi mới giảm xuống

Khi nào xảy ra cái này thì đó là câu trả lời cho thắc mắc này của bạn :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:.

1 Lượt thích

Giá phản ánh tất cả, xét theo xu hướng gần nhất, đoạn giá gần nhất…thì vùng keylv ấy phải vẽ lại rồi bác ạ :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

MÌnh cho răng chỗ đấy là phá vỡ giả, mình thấy chỗ đấy đủ mạnh và giá cũng có phản ứng. Còn KVL đấy có giữ đc giá hay không thì còn phải xem PA, xu hướng, momemtum… Vẽ lại hay không tùy quan điểm mỗi người… :+1:

2 Lượt thích