Review lệnh tuần 28.5 - GU - Part 1

Chờ giá chạy buồn ngủ quá không biết làm gì, làm cái Review lệnh 2 ngày đầu tuần gặp GU vừa làm nhật ký vừa giao lưu cùng anh em hội quán. Rất mong sự quan tâm đóng góp của mọi người để cùng nhau tiến bộ. Chúc mọi người một ngày may mắn, TP liên tục … nha. (Video 2 edit đỡ gà hơn rồi ae ak :slight_smile: )

19 Lượt thích

Lệnh cuối hên thôi :)). M5 mà nó lên test lại đỉnh cũ thì cụ lại ăn hành

3 Lượt thích

Bạn phân tích rất hay, mỗi tuần làm 1 video review cho mọi người học hỏi với nhé.

P/s: có 1 tip để xóa nhanh các mục đã tạo trên biểu đồ là giữ Ctrl rồi kéo chuột chọn hết vùng mà mình muốn xóa đó bạn, như thế xóa nhanh gọn hơn là chọn từng cái.

4 Lượt thích

Xem video này chill thật sự. Ngồi làm cốc cf nghe nhạc và để não vận động hay quá. Hay về sau youtube mình làm dạng video không nói như này nhỉ :joy:
Lệnh cuối cùng theo mình bạn hơi vội cũng như đoạn đó hơi lộn sóng.

• Nếu vào theo M1 (đoạn đó đẹp hợp lý) thì TP ngay ở chỗ KL quan trọng của M15 (chỗ mà giá xuống bật lên ý)
  • Chắc chắn đợi thêm nó phá KL quan trọng của M15 (hay còn gọi là M5 cũng được) vào lệnh RR thấp hơn nhưng an toàn hơn.
8 Lượt thích

lệnh cuối mình củng vào như vậy , ts cái klv a trung bảo kéo về hòa vốn xong đi làm . cuối cùng hẹo

1 Lượt thích

Ý anh là đoạn này ạ ?

Lệnh cuối mình cũng có hơi tự tin quá nhưng theo cách nhìn cá nhân: Mình đang xét cấu trúc khung M15, khi giá hồi về đúng KL quan trọng M15 mình vào các khung bé hơn để tìm điểm vào lệnh sớm. Khi có tín hiệu vào lệnh thì tự tin chờ giá chạm KL quan trọng của xu hướng hồi M15 mới rời SL về Entry. Yếu tố may mắn là cũng có :slight_smile:

hay lắm b cứ thế phát huy nhá

mình cũng có 1 lệnh y z :))) đúng là từ 1 sư phụ ra :)))

Mình có thầy bạn đặt 1 lệnh như này nhưng miss đúng không. Mình có kiểm tra vùng 1 ở khung M2 để xem xem giá đi ngang hay là hồi

Khung M5

Khung M2

Vào M2 thì thấy chỗ đó giá đi ngang trong cây pin bar. Không biết là bạn vào khung M2 và thấy giá đi như kia thì còn nghĩ vùng 1 kia là hồi không nhỉ?

1 Lượt thích

Ở lệnh này mình cũng phân vân không biết giá đi ngang hay sideway nên vào Tf nhỏ hơn để kiểm tra

Khung M5

Khung M2

Vào khung M2 thì thấy nến xanh đi lên đỏ đi xuống như này khá là giống với 1 trường hợp mà anh Medio cũng không cho là hồi

( Vì sao mình luôn ĐỢI GIÁ HỒI VỀ? Và cách học Price Action HIỆU QUẢ NHẤT. phút thứ 8:00)

Qua việc lọc nhiễu như trên kết hợp vs nhưng gì đã học ( nến xanh đỏ liên lục thì không là hồi) thì mình nghĩ đây không phải hồi mà là sideway. Điều này ngược với cách bạn nhìn. Bạn cho mình hỏi chỗ này bạn lọc nhiễu như nào thế hay chỉ đơn giản là nhìn nến đỏ đi xuống xuống thì cho là hồi thôi?

2 Lượt thích

Mình chỉ soi thôi chứ chưa vào lệnh này, mới học nên chưa quen pp lắm nên chưa tự tin vào lệnh

1 Lượt thích

Chỗ này mình cũng phân vân nên k tự tin vào lệnh, nhưng giá về đó bật lên mạnh thì cũng có thể là KL quan trọng.

1 Lượt thích

Chỗ này thì trên khung M15 chỉ thấy 1 cây nến đỏ, mình zoom 1 cây nến đỏ đó ở khung M5 thì thấy hồi 3-4 cây đỏ nên mình cho rằng đó là KL quan trọng M5

1 Lượt thích