Review lệnh tuần 11/6 với GU

Chào các bạn, tuần vừa rồi mình có thử thách bản thân là chỉ vào các lệnh Limit xem tâm lý có được cải thiện như ông Medio nói không. Thực tế, mình lại thấy khá căng thẳng và hồi hộp. Mình nghĩ do kinh nghiệm thị trường chưa đủ, tâm lý kém từ trước. Nhưng mình lại thấy, việc vào các lệnh Limit liên tiếp giúp tăng khả nằng phán đoán, tư duy thị trường, vào lệnh có kế hoạch hơn. Một tuần thử thách khả năng khá hay, mọi người cùng xem thử góc nhìn của mình nhé.

Mình thấy từ lúc mình làm Video thay vì viết nhật ký, tuy tốn công hơn nhưng vui hơn. Từ thằng không phbiết làm Video, rồi cũng thấy mình tốt dần hơn so với mình ngày hôm qua ( tuy vẫn còn lởm). Cuối tuần làm video lúc rảnh rỗi, nhìn lại mình của tuần vừa qua thấy có động lực hơn cho tuần mới.

Thôi không dài dòng nữa. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ…

Review P1
Review P2

14 Lượt thích

Mình là mình subcible kênh youtube của b rùi đấy. Chúc b cuối tuần vui vẻ nhá

3 Lượt thích

Chưa có thời gian xem nhưng cứ cho bạn trk 1 tim sau vào xem

1 Lượt thích

Kinh nghiệm đặt SL bao nhiêu pip z bác

1 Lượt thích

biếu bác 1 sub cho hẳn 6 like

cho em hỏi GU đi như này

hay như này ạ

3 Lượt thích

Thường mình sẽ để trong khoảng từ 5 - 15 Pips bạn ak

1 Lượt thích

Mình nghĩ là giá đi theo cấu trúc hình thứ 2

Bác phân tích được nhiều kèo quá. Mình tìm mỏi mắt lệnh ở 7 cặp chính chỉ được có 2 lệnh. Mà bị SL hết :frowning:

1 Lượt thích

mình thấy bạn phân tích rất hay, do đen chút thôi.
chúc bạn may mắn hơn

2 Lượt thích

Trước mình cũng trade hơn chục cặp, sau giảm dần xuống 2 cặp rồi 1 cặp. Mình nhận thấy, khi đặt cảnh báo cho nhiều cặp thường nó sẽ chạm cảnh báo đồng thời ( hoặc rất gần nhau), lúc đó mình cứ xem cặp này qua cặp kia rất phân tâm. Giữa các cặp tiền cũng có sự đồng pha, nghịch pha nhất định nên mình chuyên tâm Trade 1 cặp cho tập trung. Nhìn 1 cặp rất ít kèo ở khung lớn nên nó thôi thúc mình vào các khung bé để soi kèo. Kiểu như bí bách quá phải giải tỏa ý :))

1 Lượt thích

Tk b, mình hy vọng mang lại chút giá trị cho hội quán

1 Lượt thích

Mk cũng nhìn GU thôi mà có vài kèo mà miss với sl.(2 tuần k dc 1 lệnh nào luôn :laughing:)
Nhìn bạn rì viu lệnh mà soi kĩ cả tf nhỏ nữa. Thị thực bạn tốt đấy.
Chúc bạn may mắn lần sau :smile:

1 Lượt thích