Review lệnh thua EU 07/06

Hi mọi người
Mình mới bị thua 1 lệnh
Theo mình phân tích thì H1 và M15 đã đồng pha
Mình vào lệnh tại KLV H1 và KQT M15 và bị SL
Mọi người review cùng mình xem mình phân tích có gì sai ko

1 Lượt thích

Mình cũng dính SL y như bạn vậy. :joy:

đây là góc nhìn của mình

8 Lượt thích

Giá đang chạy theo khung lớn rồi b

hôm qua vô lệnh y chang 1 EU với 1 UCHF topic bên kia ,đi luôn cả 2 :sob:

1 Lượt thích

Về cơ bản nó chỉ là 1 đường giá như này thôi

Ở trên là kẻ khung lớn nhìn rất rõ giờ xuống các khung nhỏ xem như nào

M30

#M15
Tạm bỏ qua M30 xuống M15 xem như nào. Nếu nó không rõ ràng thì bỏ

Xuống khung nhỏ để thấy sự rõ ràng của những chỗ khó nhìn khung lớn, nó ko rõ ràng mà bắt lại căng não lọc nhiễu thì mình thường coi nó đi ngang như khung lớn. Với lại momentum tăng đang mạnh.

Bạn cứ để ý giá mà tăng mạnh, rồi hồi lại chầm chậm nhẹ nhẹ là thường sẽ tăng lên tiếp. Nếu bạn xem cặp GU thì có thể thấy chỗ buy ăn kèo này 4R ngon rồi

10 Lượt thích

hôm qua mình cũng vào nhìn cái đoạn này mà thấy nó khó quá nên lại đành cất điện thoại đi, táy máy lúc nữa chắc cũng lại dính lệnh như bạn

Có bác nào thấy chốt được kèo GU 4R như Ad không ạ, review cho em xem cách phân tích với. Qua giờ em nhìn mà không thấy kèo nào, nên tò mò quá

Vào m1, m2 có điều kì diệu

nhưng có nhiều trường hợp mấy cái hồi nhìn xấu xấu như vậy lại là KL không anh?

Anh có thể cho em hỏi lệnh buy ở đây là buy như thế nào được không ạ? Em có xem lại mà không tìm được lệnh buy ạ

Em xác định H1 đi như này.

Khung M15

Khi con sóng hồi của H1 kết thúc thì em vào khung nhỏ hơn để tìm điểm vào lệnh. Nếu khung nhỏ hơn tạo thành xu hướng tăng thì đặt lệnh buy limit

Khung M5

Đây là cấu trúc khung nhỏ hơn em xác định. Em thấy sóng hồi kết thúc có tạo xu hướng tăng nhưng giá lại không quay về retest đỉnh, đáy xu hướng tăng nên lệnh sẽ không khớp → trường hợp này em không thấy cơ hội

1 Lượt thích

AD đang nói BUY cặp GU mà bạn

2 Lượt thích

cái chỗ bạn xét nó chỉ là vùng giảm hồi thôi
còn bản chất tại m15 nó đang là 1 xu hướng tăng
bạn vào lệnh bán trong 1 xu hướng tăng là đã sai rồi