Review lệnh thua cặp AUD/USD 28/4/2022

Đây là góc nhìn cá nhân của mình. Mong mọi người giúp đỡ!

2 Lượt thích

Chờ cao nhân giải đáp :slight_smile:

hôm qua e cũng dính chặn lỗ đoạn này. OB đến mà không bật được lên thì có thể đó không phải là OB quan trọng e suy nghĩ thế thôi. chỗ kia giống 1 vùng đi ngang lắm đó bác

cứ thua liên tiếp thế này tâm lý thực sự luôn

phá giả thôi bác những phát như này cho vào xắc suất là chuẩn nhất r bác qua e cũng vào 1 lệnh như kia mà sịt kèo

3 Lượt thích

Từ khi mình thêm OB vào giao dịch thì đặt SL ko lớn nên cũng ít tâm lý hơn

1 Lượt thích

Khối OB chưa sử dụng bạn xét mình thấy râu nến đỏ gần như đã chạm rồi

Mình thấy không nên phụ thuộc vào khối OB, và không nên cố đi tìm khối OB
Chỉ dùng khi khối OB đó thật đẹp.
Trade AU thỉnh thoảng mình nhìn sang GU vì cơ bản chạy tương quan nhau, có thời điểm cặp này giá chạy đẹp có cấu trúc hợp lý để bổ trợ cặp kia .

Ông nói mới để ý chỗ hồi 1 thanh kia ở 5m nó hồi đẹp quá nên vùng KLQT đã quay về 1 lần rồi, quay về lần 2 mà vào thì rủi ro cao hơn thật :smile:

1 Lượt thích

Bạn giải thích giúp tại sao lại ko đẹp được ko, tại mình xét thấy có IMB với giá phá OB mạnh ấy

1 Lượt thích

Mình thấy:

1. Nến đỏ phá quá ngắn (nên đỏ ngắn), kiểu nến đỏ gấp 2 lần thân nên xanh;
  2. OB nằm ở khu vực này có tranh chấp không mạch lạc, nến xanh, râu nến nhiều. Nếu mình thì sẽ xác nhận khối OB bao trùm hết cây nến xanh trước đó nữa, nhưng nếu thế khối OB đó đã sử dụng rồi.
1 Lượt thích

bác xem xong chắc ăn được lệnh em vào kia chứ

Lúc đó tôi chỉ xem thôi tại tôi ko có trade cặp AU ấy. Mà cũng tiếc phết giá chạy như chưa từng được chạy :joy:. Mà lý do vào lệnh đó có phải do chỗ đó là KLQT H1 và có OB chưa sử dụng ở đó đúng ko e nhỉ :smile:

Chuẩn bác như e phân tích bên trên thôi

Không phải cứ thấy Ob thì vào lệnh, Ob không có vùng thanh khoản bên dưới cho thị trường quét thì chắc chắn vùng keylevel dù đẹp đến đâu thì cũng sẽ stophunt rồi mới đi theo hướng mà bạn nhận định. Nên nếu như bạn đã xác định được kvl đẹp thì tiếp theo phải xem nó có thanh khoản không cái đã, có thanh khoản mới dám limit lệnh chứ không thì phải đợi xác nhận hoặc vào sau khi nó bẫy giá tại kvl và Ob

2 Lượt thích

Thậm chí kĩ hơn, sau giá quét tk bên dưới và chạm ob, bạn nên xuống khung nhỏ hơn để xác nhận rồi limit. Như vậy chắc chắn hơn nhiều

1 Lượt thích

Đúng rồi đó anh không có Liquidity phía dưới mà giá lại đi một con sóng mạnh như vậy thì phải đợi xác nhận khung nhỏ mới dám vào chứ.

Chắc anh Trung mấy nay ko có vào hội quán, nên ko đọc được post của bác. Không là bị khóa rồi :joy:

lúc cái lệnh kia của e up lên là lệnh trượt bác ạ xong về sau nó lại chạy quay lại đúng chỗ đấy chứ em có share kèo hay gì đâu kaka

Mình theo học ở đây nên ít tìm hiểu về liquidity. Có lẽ phải học thêm yếu tố này để cho tăng tỷ lệ thắng