Review Lệnh thua AU 16/01/2023 17H00

Chào mọi người ! Đầu tuần này em có 1 lệnh thua và đang ngồi nghiên cứu lại. Mọi người xem thử góc nhìn của mọi ngươi có khác với em không nhé !!

1. Tổng quan thị trường ở Timeframe M5. Xác định đảo chiều từ tăng thành giảm
  2. Xác định cấu trúc thị trường xu hướng giảm
  3. Xuống timeframe M2 và M1 để lọc nhiễu

4. Vào lệnh
  5. Kết quả
3 Lượt thích

Chào bạn, bạn có thể xem bài review lệnh mới của mình để xem góc nhìn của mình nhé

2 Lượt thích

Cảm ơn bác. Tại chổ này thì em lại có 1 góc nhìn khác bác.

Đoạn sau bác mua lên là hoàn toàn hợp lý.

3 Lượt thích

Chỗ nào mà không dùng được OB xác thực CTTT bạn hãy xác định là đi ngang, còn chỗ bạn bảo không là gì đấy thì nó vẫn có là gì theo quy tắc của mình nên mình tránh được lệnh sell này.

2 Lượt thích

anh có thể nói rõ hơn được không ạ

1 Lượt thích

cái OB1 kia chỉ cho là đi ngang hay sao ạ

Đây là góc nhìn của mình, bạn tham khảo thêm.

Với mình thì mặc dù là giá đã đi đúng như dự đoán của bạn nhưng cốt lõi thì không giống nhau, chỉ là vô tình trùng hợp mà thôi. Khi giá chạm SL lệnh của bạn thì câu chuyện tại đó đã khác rồi cùng đích đến trùng với nhận định ban đầu nhưng điều bạn nghĩ và sự thật không giống nhau:

• Cái bạn nghĩ: giá chỉ kể duy nhất 1 câu chuyện.
  • Sự thật: Khi soi xét kỹ thì giá đã kể đến 3, 4 câu chuyện rồi mới đến đích. Về điểm này bạn xem xét kỹ lại biểu đồ để chiêm nghiệm thêm nhé.

Chốt lại thì cá nhân mình cho rằng bạn vào lệnh đó vẫn đúng chứ không sai (Đúng xu hướng nhỏ nhưng không an toàn vì giá đã chạm OB M15 CSD, chỗ bạn vào nên đợi xác nhận xu hướng giảm nhỏ bắt đầu thì sẽ an toàn hơn), chỉ đơn giản là trường hợp bạn vào nó nằm trong phần xác suất sai của phương pháp mà thôi (Không có phương pháp nào đúng 100%) Và quan trọng là bởi 1 lệnh thua mà bạn đã bỏ lỡ cơ hội sau đó còn tốt hơn.

Chúc bạn tuần mới giao dịch hiệu quả nhé! :grin: :grin: :grin:

1 Lượt thích