[review lệnh] sl vì quá tin vào những gì mình nghĩ

Hôm nay, JD sẽ review một lệnh bị SL nhưng do cảm thấy mình học được nhiều điều từ lệnh này nên chia sẻ với ae, nhiều người mới có thể gặp trường hợp này trong tương lai.
Ngày 21/7, JD đã vào lênh Sell ngay tại KL quan trọng của H1 với kỳ vọng giá sẽ quay lại đáy cũ và đạt tỷ lệ R3 như sau:

Do là giá đã giảm khá nhiều nên mình quyết định chờ tín hiệu chứ ko đặt lệnh Sell Limit tại KL quan trọng này. Tuy nhiên…

Sau khi nghiên cứu nguyên nhân, JD có rút ra một số kinh nghiệm như sau:

• GU đã giảm 3 ngày liên tục và chưa có một đợt hồi nào rõ ràng.
  • Đi ngang và hình thành đáy cao hơn.
  • Lực tăng mạnh và phá vùng đi ngang.
    → Ko nên vào lệnh Sell đuổi khi thấy các yếu tố trên ủng hộ đảo chiều xu hướng.
    Hi vọng ae sẽ tránh bị SL ở những trường hợp tương tự.
6 Lượt thích

Mình thấy nó đã chạm kV của D nên ko sell nữa, giờ thì canh buy thôi

2 Lượt thích

Lúc xem lại khung D1, mình cũng thấy do chạm vào cản khung lớn nên đảo chiều, còn lúc vào lệnh chỉ chăm chăm vào M15 với H1 nên ko để ý gì :smiley:

1 Lượt thích

Tìm ra được lý do là vui hơn TP rồi bạn :sweat_smile::sweat_smile:

5 Lượt thích

kk, chuẩn luôn, đang gom nhiều SL :grinning_face_with_smiling_eyes:

Review mà bạn nêu ra mấy cái lý do thua chủ quan và không cụ thể như vậy thì ko có tác dụng cho ai cả, hãy giải thích theo lý thuyết đã được học nhé, đơn giản nhất là không xác định được xu hướng tiếp tục giảm và chặn đầu xu hướng hiện tại. Chúc bạn sớm tiến bộ

2 Lượt thích

oki bạn, mình sẽ xem kỹ lại lý thuyết.

BẠN XEM LẠI THẬT KỸ KEY H1 GIẢM CÓ BỊ SAI KHÔNG, LÚC ĐẦU MÌNH CŨNG NGHĨ NÓ LÀ KEY QT NHƯNG THẤY HỒI KO ĐẸP NÊN BỎ, ĐÓ Ý KIẾN CÁ NHÂN CỦA MÌNH

2 Lượt thích

Sao lại vào m15 tìm klv của h1. Đấy đâu phải klv của h1 đâu nhỉ

2 Lượt thích

Đây là dưới con mắt của mình bạn tham khảo nhé.

5 Lượt thích

Cảm ơn bạn, phân tích của bạn có vẻ rõ ràng hơn đó.

3 Lượt thích

Bác Quân review kỹ hơn chút nữa nhé. em xem mấy lệnh bác riview e chả hiểu ý bác muốn nói là gì luôn