Review lệnh SL EU 27/7 - BÀI HỌC CŨ

Chào các bạn. Lạnh là mình đây
Hôm nay là lệnh thua EU. Mình chỉ có sở thích review lệnh sl chứ thật ra thì mình chả có lệnh nào tp :joy:
Bắt đầu
Nhận định EU vẫn còn lên tiếp, có kl fake quá đẹp nên mình vào lệnh limit (có xem biểu đồ thường xuyên
Và ngay lập tức dính sl. Sau đó giá đi ntn thì mọi người cũng thấy rồi

Đáng lẽ ra mình nên vào lệnh theo xác xuất thì 2 lệnh đã lãi được gần 4R rồi
Nhưng do cái kl fake quá đẹp nên mình quyết định vào chỉ có 1 lệnh

Về momentum
Trong trường hợp này nhận thấy momentum giảm rất mạnh thì đáng ra mình nên đặt chỉ 1 lệnh duy nhất tại klqt là hợp lý nhất (có xem biểu đồ thường xuyên nhưng dở 1 cái là mình không huỷ cái lệnh cũ ) . 1 lệnh sl giúp ôn lại bài của mình

Sau đó mình cũng có buy 1 lệnh gu nữa nhưng do lệnh này đã sl nên mình ko còn đủ sức để gồng GU nên đã cắt non 2R để giữ lại 1R lãi :face_with_head_bandage:
Cảm ơn các bạn đã đọc bài

13 Lượt thích

phí nhề. GU mình cũng đc 2 R. EU điểm vào lệnh đẹp hơn GU

1 Lượt thích

Phí thật bác ạ, EU phân tích đúng . Khéo khéo 1 chút nữa là có 4R hơn rồi ấy

1 Lượt thích

thôi k sao có lời là được rồi thị trường còn đó x2 lot thôi kaka. mình đùa đấy @@ chậm mà chắc lo gì bác

2 Lượt thích

Vâng bác , còn non lắm. Nên có lệnh nào sl là lên khoe liền

3 Lượt thích

EU 2 hôm nay nó chạy loằng ngoằng quá mình ko thể nào vẽ được đường đi của giá nên là đứng ngoài xem. Thường key lv fake mình chỉ vào nếu nó trùng với fibo thôi, chứ nó đi 1 mình thì cũng ko phải là yếu tố quyết định để vào lệnh bác ah. Với lại trường hợp này bác xác định đc nó là key lv fake rồi mà ko vào xác xuất 1 lệnh nữa ở key lv quan trọng thì tiếc thật…

1 Lượt thích

Vâng , mình bị dở chỗ đấy . Cũng xem chart thường xuyên mà để sl hơi phí

Theo mình là ntn

Cặp này mình ko theo dõi nhưng xem lại chart góp ý với bạn vậy. Chứ mà vào lệnh thì cũng k biết đợi đc ko :))))

1 Lượt thích

Vâng , cảm ơn bác nhé

1 Lượt thích

ngay hôm trc em vào 2 lệnh đều đi đúng như mình phân tích cơ mà đê sl 130pip thế là toang , nếu để sl 150 thì ẵm 9R rồi :smiley: k sao làm lại bác nhé :v

1 Lượt thích

Hôm trc mình cũng có 1 lệnh buy lên mà nó đi lơ lửng rồi cắn sl entry, vào m1 thì thấy nó chạm cái đáy cũ của m1, rồi sau đó mấy lần nó ko phá được cái đáy đó

gu có vẽ đi đẹp hơn eu, m vào gu. kkk

1 Lượt thích

Đang tiếc gu vì nhận định đúng mà để sl ngắn quá nó chọt cho 1 phát

1 Lượt thích

Chắc gần 10R gu hả bạn

1 Lượt thích

Qua em cũng sl AU vì tội ham rr to, sl ngắn quá. Rút kinh nghiệm nên hôm nay vào lệnh như b nhưng sl dưới key level quan trọng, ăn ít nhưng ăn chắc tốt hơn.

1 Lượt thích

Vâng bác, mình cũng ham rr to nên mới bị cắn sl

tối nay mấy cặp U chay mạnh quá, vì trước giờ toàn SL nên hôm nay ăn được 2R là cắt rồi… thực tế thua nhiều vẫn tự ti quá a e à. :((

2 Lượt thích

phân tích hơi khác bạn chút xíu ở thời điểm đầu nhưng dù sao cũng đồng ý là klqt m15 nằm ở đó. Mình target thẳng lên đỉnh trên.

1 Lượt thích

Vâng, mình thấy bạn nhìn chuẩn hơn, cảm ơn bạn nhé

Ok bạn, để mình xem lại. Cảm ơn bạn nhé

1 Lượt thích