Review lệnh NZDUSD. 5/4/2023 Highlight 16R. Bạn đã và đang nghi ngờ phương pháp?

chào mọi người, hôm nay thì mình xin review 1 lệnh highlight của mình, mình đăng bài này không phải với mục đích là khoe khoang gây fomo ức chế cho mọi người, bản thân mình tự nhận là mình chưa giỏi và mình đăng bài với múc đích nhờ các bạn giỏi hơn cũng như Medio xác nhận lại giúp mình cách mình phân tích vào lệnh như vậy đã đúng phương pháp chưa hay chỉ là một pha ăn rùa. Hơn nữa mình có đọc qua một số bài tâm sự của các bạn đang học và trade hơn 1 năm nhưng vẫn đang thua lỗ triền miên, có bạn sl chuỗi 30 lệnh liên tục, mình cũng từng sl chuỗi từng nghi ngờ pp, nhưng mình thấy sự tâm huyết của Medio qua những bài viết trên hội quán, qua khóa học cũng những video trên youtube mình nghĩ là do mình học hành chưa tới nên mới thua nhiều nên tiếp tục kiên trì theo đuổi phương pháp này vì thấy nó hợp với mình. Mình mong các bạn tiếp tục kiên trì cùng mình, chậm lại, bảo vệ vốn, rồi chuyện gì đến nó cũng đến thôi. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

10 Lượt thích

Góc nhìn của mình chỗ này!

4 Lượt thích

Mình thì mình cho rằng ở đó có lực mua cực mạnh nên mình cho đó là OB tại klqt, và lệnh mua thứ 1 là vì không có OB csd đúng và đủ mình áp dụng CTTT*OB bài 6 nên đặt lệnh ở khối OB dưới và cũng có thể là kình đã ăn may trong lệnh này, lệnh chuẩn chỉ vẫn là lệnh dưới nhưng lại không khớp. Nhiều lúc thấy ức chế vì chờ đợi 1 điểm vào lệnh chắc chắn thì nó lại không khớp, chờ đợi chưa bao giờ là dễ dàng.

3 Lượt thích

Bạn thử tham khảo góc nhìn của mình xem có đc không nha:

Mong mọi người xem và cho nhận xét ạ

4 Lượt thích

1 trong những tư duy của ad Medio đã chia sẻ là : " mình đúng, mọi người khác đều sai " , thường thường thì mình cũng hay nghĩ kiểu vậy để tự thân mình tự chứng minh điều mình nghĩ là đúng, và tất nhiên rồi quá trình đi chứng minh nó là dài và không phải qua 1, 2 trường hợp là kết luận được , mỗi lần gặp là sửa lại 1 chút dần dần . Từ khi mình gặp được một số anh em đã giúp mình có thói quen ghi chép và note lại thì mình tiến bộ hẳn chỉ trong vòng vài tháng gần đây thôi, nên thông qua bình luận này mình tâm sự một chút như vậy mong bác không phiền, còn đối với trường hợp NU trên với mình thì phân tích như sau:

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

7 Lượt thích

Mình thấy bác @caotruong@nguyen_hoang_cong có nhận định giống mình ở đoạn này. Mình trước đây cũng thường hay quên trường hợp bài 8 CTTT+OB này (OB trong hình là OB tại KLQT cũng là điểm đảo chiều xh). Vào lệnh tại OB này, SL sau nó là an toàn nhất.

2 Lượt thích

Bạn ơi bạn giải thích kĩ giúp mình chỗ “điểm đảo chiều cấu trúc” tại s nó lại là cái vùng bên dưới đó với hic. Mình chưa hiểu góc nhìn chỗ này lắm

1 Lượt thích

Việt xác định theo bài " Bài 6 - Vùng đảo chiều xu hướng " : khối ob trước khối ob csd vừa hình thành đó bác
Mà trường hợp này mình cùng ý kiến với bác Cao Trường .

1 Lượt thích

À cái này e hiểu nè :rofl: nãy đọc thấy nói để ý số nến cái lú ngang

Thì bạn cứ đọc kỹ bài 6 ctttxob với lại 1 chút linh hoạt nữa thì nó ra kết quả như vậy đó bạn.

3 Lượt thích

Bác nghĩ sao về cái OB mình vẽ sau điểm đcxh của bác?

2 Lượt thích

Mình thấy nó cũng là OB dow2 nhưng mà của TF m5, nên với mình nó chỉ là điểm giá điều chỉnh thôi, cấu trúc lớn nó đảo chiều rồi thì những cái OB tf nhỏ hơn còn sót thì mình cũng không bận tâm nhiều đến nó nữa. Thực ra vì cách mình nhìn nó cũng hơi khác nên bác cứ coi như phá qua OB đấy mới đảo chiều thì càng an toàn thôi, không sao cả .

Thanks bạn đã cho mình một góc nhìn khác, cùng moitj trường hợp mà mỗi người một góc nhìn, tam sao thất bản thật đấy, bác xđ điểm đảo chiều ở đấy có nghĩa là mình sẽ dùng khối OB mà klqt sử dụng đúng ko nhỉ? Nhưng theo góc nhìn của bác Cao Cường thì đấy chưa phải là klqt vì cây nến phá dù mạnh nhưng chỉ đc 1 cây nên đâm lên, vậy thì điểm đảo chiều đó vẫn chưa đúng với pp. vậy thì cái nào là đúng đắn trong trường hợp này đây? Hay bạn có thể giải thích thêm chỗ đó ko?có thể mình đã bỏ sót phần kiến thức nào ở đây chăng?

1 Lượt thích

Mình không có thêm ý kiến gì vì trùng hết với ý kiến của mọi người rồi. Còn với bản thân mình thì mình sẽ cố đưa ra những hướng tiếp cận, giải thích khác để dễ hiểu hơn với tất cả mọi người.

Nếu ai còn chưa hiểu ở đâu thì hãy cứ chậm lại vì biết đâu bài viết tới lại chạm đúng chỗ ngứa của bạn thì sao.

3 Lượt thích

Thử góc nhìn của mình nhé!

Sẵn cho mình hỏi, làm sao có thể xuất bản trên trading view như ảnh của các bạn vietnguyen,…Mình chỉ biết chụp lại màn hình và up lên hội quán thì chữ nó bị nhòe.

mình dùng chỗ này

2 Lượt thích

Mình cảm ơn bạn nhiều nhé!

1 Lượt thích

Các bác cho em hỏi về vùng phá vỡ CTTT và các bóp OB đúng và đủ với ạ.
Cặp EU khung 15m ngày 27-28/4/2023 ạ.