[Review lệnh] Lệnh lếu lều đầu tuần GU

Chào mọi người, hôm trước mình có nói là review mấy lệnh tuần trước mà có nhiều anh em cũng review rồi nên mình không viết nữa mà chuyển sang viết bài chia sẻ kinh nghiệm.
Nay mình có 1 lệnh lếu lều nên mình review lại coi như cũng giữ được tí tín :no_mouth:

Bắt đầu nhé.

Theo lý thuyết thì nên đợi giá phá KLQT M15 rồi tìm cơ hội mua sẽ có tỉ lệ thắng cao hơn. Thế mà mình vẫn lếu lều bán

Thời điểm này mình thấy momentum giảm khung nhỏ này vẫn mạnh, momentum hồi lại không mạnh bằng nên mình vẫn cưỡi sóng nhỏ đặt limit tại KL fake

Giá chạm KL H4 rồi nên bán tiếp cũng hơi ghê, bán ở phía trước đó thì lại rất OK, còn giờ thấy pinbar H4 vẫn bán là lếu lều rồi

Kiểu cảm giác mình đặt TP nó hơi xa lý do mình muốn kéo cho đủ R/R: 1/3

Kết luận

Có 2 điểm mà mình vẫn vào lệnh này dù đã chạm KL H4

1. Xu hướng hiện tại vẫn giảm, mình vẫn cưỡi sóng nhỏ
  2. Mình thấy momentum hồi lên không mạnh bằng giảm, ít nhất là có cơ hội dời được SL nên mới vào lệnh.

Nhưng vì hơi lăn tăn nên vi phạm nhìn biểu đồ khiến mất kỉ luật cắt non.
P/s: Đoạn KLQT hồi mình kẻ không khách quan nhé. Kẻ vậy hơi bé lý do vì mình muốn cho cái lệnh đạt 1/3 vì tham

26 Lượt thích

thực ra từ những lệnh mới này tụi em cũng có nghiên cứu vào lệnh rồi nên có vẻ hiểu hơn nhiều ad ak
thanks ad nhiều nha
bài học bổ ích

1 Lượt thích

Trùng màu, nhận định thế :rofl::rofl:

chuẩn bài vậy mà a bảo lếu lều=))
à mà a cho e hỏi là a đặt thông báo khi giá gần đến điểm định đặt lệnh để xem momen r mới đặt limit ạ?
chứ như e là e thấy điểm đặt lệnh cái là e limit luôn,chỉ đặt thông báo khi giá chạm entry mới vào xem =))

1 Lượt thích

E cùng vào lệnh như sếp, nhưng phân tích theo khía cạnh khác

4 Lượt thích

e cũng ướm lệnh này, mà eu nhì có vẻ đẹp hơn nên vào eu ạ, vừa tp xong :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Lượt thích

VaoVào lệnh y như sếp nhưng mà ko ăn non :)))

1 Lượt thích

Nếu tính lần hồi đầu tiên là sóng, lần hồi chỗ b vẽ lại xu hướng nên 1 bên là key fake, 1 bên là key qt ko biết ad thuộc trường phái nào nhỉ

1 Lượt thích

a trung cắt non do nghĩ chạm klv em cũng có vài lệnh thua do nghĩ giá chưa chạm klv nên đánh sóng hồi bị sl
quả là xác định vùng klv cũng khá quan trọng hy vọng sẽ có bài viết của a về vẽ klv để hoàn thiện pp hơn

1 Lượt thích

Bữa anh nói cuối tuần review lệnh làm em đợi mãi, GU tuần trước vẫn còn nhiều chỗ chưa hiểu cách giá chạy lắm nên em đợi đến cuối tuần để xem cách nhìn của anh ntn. Mà hông thấy

chính xác, vẫn hóng video đấy. kkk

Lệnh EU này tỉ lệ thắng cao hơn của ad. Chúc mừng nhé!

1 Lượt thích

Công nhận tuần trước giá chạy khó hiểu thật. Mong sớm nhận được bài review của anh Medio.

1 Lượt thích

Cái này thì nếu đợi xem momentum giá hồi lại như nào đặt thì tốt nhất nhưng trong trường hợp này thì a đang ngồi xem biểu đồ thấy nên vào lệnh chứ không phải chủ ý vào lệnh bán vì chủ ý ban đầu là đợi nó phá KLQT M15 để vào lệnh mua.

Trước cái xu hướng tăng đó là sóng tăng sóng hồi nên chỗ kia vừa gọi là KLQT giảm hoặc cũng là KL fake kiểu gì cũng bán ở đó được mà

4 Lượt thích

Tuần trước muốn rõ là phải làm video mà vừa up video youtube nên lười quá. Với cả cũng nhiều ae review rồi mà. Mình nghĩ cứ ngồi nghiền nghẫm có khi phát hiện ra những cái hay ho hơn đấy :smiley:

2 Lượt thích

giờ e chừa vào lệnh limit ở KL15 khi H1 và M15 cùng hợp lưu rồi=)))
bởi qúa nhiều lần dính chưởng khi giá hồi về H1 :rofl:

1 Lượt thích

Dạ vâng, cũng có đánh giá cho riêng mình mà ko chắc là có đúng ko ạ. Sẵn tiện em đưa lên đây luôn , mong anh góp ý với ạ.

giống hệt a, ko hiểu sao ad vào lệnh như vậy hay win nhỉ có vài video trên youtube cũng vậy, a thì cũng cứ thấy m15 với H1 cùng chiều vào lệnh để SL sau KL m15 là y rằng giá hồi về H1 =)). Mà để hợp lý thì taget khung nào thì phải SL sau khung đó phải ko ad @Medio? cho anh em mình xin kinh nghiệm trong nhận định này với, cám ơn ad

1 Lượt thích

Sạo mấy ông biết nó xuống tiếp mà sell. T cứ thấy rén sợ sell lại chặn đầu :frowning:

1 Lượt thích

Táy máy nhìn biểu đồ hoặc nhìn tiền nhảy đúng là dễ cắt non thật. Tâm lý xao động :joy: :joy: